ตรงนี้เขาเรียกว่าอะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    เป็นท่อที่ต่อออกมาจากท่อกรองเขาไปใต้ลิ้นปีกผีเสื้อครับ มันมีน้ำเหนียวๆ ซึมออกมาครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. commonchay

117
    11
    0
    เป็นปลายท่อยางที่ต่อเข้ากับใต้ลิ้นปีกผีเสื้อครับที่ซึม
    -เปลี่ยนแค่ท่อหรือเปล่าครับ
    -ราคาประมาณเท่าไหร
    -สุดท้ายถ้าเปลี่ยนเองต้องทำไงครับ (กลัวถอดออกมาแล้วมีของเหลวไหลตามออกมาครับ)
    ขอบคุณครับ

3. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    ของผมท่อเล็กสนิมกินไปแล้วตอนนี้ต่อตรงใช้แล้ว

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หม่อต้ม แก๊ส วางสวยดีจังเลยครับ

5. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    เป็นท่อน้ำหล่อเย็นครับ ต่อมาจากหม้อน้ำ แค่เปลี่ยนท่อยางและสายรัด
    อย่าลืมทาซิลิโคนก่อนสวมท่อยางละ เปลี่ยนเองได้ ซื้อท่อยาง ไม่กี่ตังค์

6. commonchay

117
    11
    0
    ขอบคุณครับตอนถอดเปลี่ยน จะมีน้ำออกมาหรือเปล่าครับ

7. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ไอ่ตรงเนี้ยของผมเคยรั่ว

เล่นเอาความร้อนขึ้น3/4เลย จอดแทบไม่ทัน หาเท่าไรก็ไม่เจอ(ตอน3ทุ่ม) พอตอนเช้าเติมน้ำแล้วลองเหยียบคันเร่งดู พุ่งเลย

8. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    น้ำออกมานิดหน่อยไม่เป็นไร

9. commonchay

117
    11
    0
    ขอบคุณครับ

10. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ท่อยางเบิก0 เส้นละร้อยนิดๆ ยางเหนียวใช้ดีครับ

ปล.เตือนสำหรับท่านที่ยังไม่เคยเปลี่ยนเลย แนะนำให้เปลี่ยนก่อนจะ แตกนะครับ
    แตกทีฦฮีตพังหมดครับผม

11. commonchay

117
    11
    0
    เปลี่ยนแล้วน้ำหม้อน้ำลดหรือเปล่า ต้องใล่น้ำใหม่หรือเปล่าครับ

12. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

มันแค่นิดเดียวเองครับ ไม่ต้องไล่น้ำ ผมก็เปลี่ยนหมดเลย เส้นละร้อยกว่าบาทนิดๆเบิกศูนย์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้