น้ำมันเครื่องซึม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    น้ำมันเครื่องซึมออกจากเครื่อง อยากจะทราบรายการอะไหล่ว่ามีอะไรบ้าง และราคาเท่าไหร่ บ้าง รบกวนช่วยตอยด้วยครับ

1. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ก่อนอื่น ต้องรู้ก่อนเลยครับ ว่ามันซึมจากตรงไหน

ลองเช็ดล้างให้สะอาดแล้วลองขับดูสักวันนึง แล้วดูใหม่ ว่ามันออกจากตรงไหน

หรือถ่ายรูปมา จะได้แนะนำถูกครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เป็น ที่ ประเกน ป่าว ครับ

3. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    ตรงไหนหละ ส่วนใหญ่จะเป็นตรงจานจ่าย

4. ประเก็นกับจานจ่ายอะครับ ใช่เลย

5. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    เคยเปนที่จานจ่ายเหมือนกันคับ

เปลี่ยนซีลกะโอริงใหม่

6. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ค่าซีลตรงโอริง ไม่กี่บาท แต่ค่าแรงแกะเปลี่ยนเอาการอยู่

เคยเปลี่ยนแต่นานแล้ว จำราคาที่แน่นอนไม่ได้

7. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    ของผมก็เป็นอยู่ กะว่าจะเปลี่ยนปะเก็นตอนเปลี่ยนทามมิ่งอ่ะ
    (ใกล้แล้วหละ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้