มีข้อสงสัยค้าบ ช่วยหน่อย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ARTEK_CNX, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ARTEK_CNX

ARTEK_CNX New Member Member

15
    2
    0
    พอดีว่ามีปัญหามาทายกัน เอ๊ยไม่ใช่ มีปัญหาคิดไม่ตกมาขอความช่วยเหลือหน่อยน่ะคับ
    เข้าเรื่องเลยดีกว่า
    พอดีว่าผมใช้ B14 ละจับ SR20DET ฝาแดง รู้สึกว่า จะเป็น u12มั้งคับ
    มันมีปัญหาอยู่ว่า
    เดิมเครื่องมันเป็น เกียร์ขับ4 ละแผ่นคลัชมันเป็นแผ่นใหญ่
    แล้วเค้าจับเกียร์ขับหน้า มาชนให้ผม ซึ่งเป็นแผ่นคลัชเล็ก
    ผมใช้คลัชทองแดง และ
    ตอนนี้ ผมเปลี่ยนคลัชไปแล้ว 3แผ่น ภายใน ปีครึ่ง(พังหมด และ กำลังพักอยู่ตอนนี้คับ)
    ผมอยากทราบว่า จะมีวิธีไหนที่จะทำให้มันทนที่สุด และประหยัดที่สุด
    ขอคำแนะนำหน่อยนะค้าบ เพราะผมไม่รู้จะทำไงดี
    มีใครเป็นแบบผมบ้างมั้ยครับ

2. ARTEK_CNX

15
    2
    0
    ลืมไปครับ
    กราบขอบคุณล่วงหน้านะคร้าบ

3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    รอ พี่ น้องทั้ง หลาย

ฟื้น กัน ก่อนนะครับ

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ส่วนใหญ่ เค้าจะเปลี่ยน ผ้าเป็นทองแดง และเอา หวีไปเสริม 2 ชั้นครับ

เว้นเสียแต่ หาชุดครัช ซิ่งๆ มาได้ ก้อ ใส่ได้เลยครับ ที่เหลือ ก้อนึกไม่ออก

ว่าต้องใช้วิธีไหน ที่จะจัดการ กับ เครื่อง เทอโบ ได้แล้วอ่ะครับ :D:D:D:D

5. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
    หาความรู้ครับ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เกียร์เล็ก พี่เบิ้ม ใช้อยู่ แหล่มใช้ได้ ต้นนี่ ตี๊ดด ได้ใจ :D

7. ARTEK_CNX

15
    2
    0
    ขอบคุณคร้าบ งบประมาณเท่าไหร่คับ

8. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
  9. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ความรู้ครับ

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เกียร์เล็กต้นจัด แต่คลัชแต่งหายากครับ ต้องไปทำคลัชสูตรพี่บอก ตามที่พี่ติ่งบอกละครับ ไม่งั้นเอาไม่อยู่ พี่เบิ้มใส่อยู่

11. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ตามช่าง ติ่ง เลยครับ
    ช่าง ตัวจริง

12. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    มาเก็บความรู้ครับ...

13. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เเล้วเกียร์เต็ดอ่าคร๊าบพี่ :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้