ถามพี่ๆ ว่า ES เค้าติดไฟตัดหมอกหลัง บริเวณไหน ครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย nopdon_47, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nopdon_47

nopdon_47 New Member Member

22
    3
    0

อยาก สอบถาม พี่ๆ ว่า Civic Es เรา ถ้า จะติด ไฟตัดหมอกหลัง จะต้องติด บริเวณไหน ครับ
    1. ด้าน ซ้าย หรือว่า ขวา
    2. ระยะ ห่าง จาก ด้านขอบ ซ้าย/ขวา เท่าไร
    3. ระยะ ห่าง จาก ด้าน บน/ ล่าง เท่าไร
    4. แล้วต้อง ต่อ สวิตซ์ ไฟต่างหาก หรือว่า เชื่อม กะ สายไฟหรี่เลย
    5. ไฟตัดหมอกหลัง แท้ มือ 2 3ชิ้น ราคา 3200.- โอเค หรือเปล่า ครับ

ขอความรู้ หน่อย ครับ กะลัง เก็บข้อมูล นะครับ

ขอบคุณ สำหรับ ข้อมูล ครับ ผม :) ( เพื่อ ความปลอดภัย ในการเดินทาง ครับ )

2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ติดตรงกลางกันชนเลย..............................

ขึ้นอยู่กับเอาแนวไหน
    ถ้าญี่ปุ่นก็ ด้านขวา เหนือท่อ
    ถ้าเมกา ก็ด้านซ้าย

ระยะให้อยู่กึ่งกลางกันชน
    ระยะซ้ายขวานั้น ให้ใช้รอยต่อของฝากระโปรงเป็นเกณฑ์แล้วกัน

ต่อเข้ากับไฟหรี่ แล้วแยกสวิตท์

3. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    ร้านใน กทม ร้านไหนติดดีๆๆมั้งครับ กลัวเจาะพลาด...

4. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0

ติดส่วนไหนก็ได้ครับพ่วงกับไฟหรี่ได้เลยจะทำสวิตซ์หรือไม่ทำก็ได้

ส่วนเรื่องราคาแพงไปครับเพราะว่าเมื่อ 2 วันก่อน

ซื้อมาให้รุ่นน้องแถวบ้านของใหม่อยู่ที่ 3700 เองครับ :D

5. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    ร้านติด แนะนำ BearR Honda ถนนคลองลำเจียก(ซอย Jungle Fever)

โทร. 086-8825469 หมี

6. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    พี่นิ่คับ ผมว่า ติดแนว อเมริกาดีก่าคับ สวยดีงับ

ข้างล่างซ้าย แล้วก้อติดสวิตซ์เพิ่มมาอีกตัว เผื่อเปิด-ปิด ได้สะดวกคับ

ติดแลวเอามาโชว์หน้อยนะคับ อิอิ

ผิดพลาด ก็ขออภัยคับ

7. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    น้องฝายลงมาชลบุรีมะ.....เดียวพี่ติดให้..อิอิอิอิอิอิ

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ร้ า น แ ถ ว เ รี ย น ท า ง ด่ ว น ร า ม อิ น ท ร า ก็ มี รั บ ติ ด น่ ะ คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้