อยากทำบุญครับแนะนำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Hang@HLc, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    พี่ๆ น้องๆ ท่านใดเคยไปทำบุญแบบว่าเลี้ยงเด็กตามสถานสงเคราะห์ต่างๆ

ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าเคยไปที่ไหนมาบ้างและเป็นอย่างไรบ้างครับ

รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  2. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    แนะนำนะครับ โพไซดอล ควญลอนเซ่ เด็กก็เยอะนะครับ...อิอิ

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผีไรเข้าฝันหรอครับพี่ฮั่ง.....ถึงอยากทำบุญ

4. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ไปปล่อย..โค..งัย..คับ..

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ไม่สบายหรือเปล่าครับพี่ฮั่ง ว่าแต่ มีบ้านพักคนชรา แถวๆพัทยาก็น่าสนนะครับ

6. อืม...พี่ฮั่งใจบุญจังครับ....ไปที่ไหนเเจ้งด้วยนะครับ ถ้าว่างจะไปร่วมด้วยครับ...

7. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    พัทยาหาดจอมเทียนมีโคเยอะไปปล่อยดูสิ

8. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ผมเคยไปบ้านเด็กกำพร้าที่บางละมุงคับเด็กน่ารักดีคับ
    แต่ไปนานมากแล้วนะตอนวันเกิด

INTER_ZONE และ Hang@HLc ถูกใจสิ่งนี้
  9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    บ้านพักคนชราก็เห็นอยู่2-3ที่ ครับ รู้สึกจะอยู่แถวๆ ประตูน้ำบ้าง สุวรรณภูมิบ้าง...หุหุ

ไปล่ะตู..ฟิ้ววววววววว!!:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2008
  10. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    อ้าวๆๆๆ ใตรโดนพาดพิงมาแก้ตัวด่วนครับ

ว่าแต่จะไปทำบุญจิงๆนะผมเป็นคนดีนะครับเชื่อผมสิ :cry::cry::cry:

11. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ตกลงเป็นงานเป็นการใช่มั้ยพี่...

12. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    สนใจครับ

ได้เลยต้าจะโทรไปชวน

ฮืมอันนี้ก้อดี

ช่ายเลยป้อมอยากทำบุญจิงๆ ไปด้วยกันป่ะล่ะจะโทรไปชวนหรือจะไปมิตติ้งแบบทำบุญกันเลยดีป่ะ ;););)

13. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    -*- โอ้ทะเลแสนงาม ดูฟ้าครามสดใส มองเห็นเรือใบ -*- ออกอ่าวไทยกันหมดแล้ว

ตกลงจะได้ทำบุญมั่ยหน้อ คุณฮั่ง คร๊าบบบบบ ( ชีวิตส่วนใหญ่อยู่ชายแดนครับ คงแนะนำอะไรไม่ได้ sry sry )

14. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    แถวสาย4ก็มีครับเป็นบ้านเด็กกำพร้าครับเด็กก็น่ารักดีครับ ผมเพิ่งไปทำกิจกรรมมาเมื่อเดือนที่แล้วเองครับ แต่ถ้าจะไปเลี้ยงอาหารเด็กตอนกลางวันเค้าคิด3000ครับแต่ต้องจองก่อนนะครับ คิวเยอะครับ ปล.ไปที่ไหนก็บอกด้วยนะครับอย่าไปทำบุญด้วยครับ

15. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เช้าทำบุญ...แล้วเย็นเราจะไปดื่มที่ไหนกันต่อครับ...

16. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ดีครับ สนับสนุน ได้บุญด้วยครับ นัดวันเวลากันวันพร้อมๆ มีขอเสนอ ผมไปทำบ่อย
    เด็กแค่เอาไอติมอะนะ ถังนึ่ง น้องๆเค้าดีใจแล้วครับ เอาสะดวก ไปสถานสงเคราะห์
    บ้านปากเกร็ดก่อนเลยครับ พอจะรู้จัก ผมไปกับเพื่อนๆในวงการบ่อยครับ
    (ดีใจจิงๆครับ ว่าคนอย่างคุณฮัง คิดอะไรที่ดีๆเป็นกับเค้ามั่ง ไม่น่าเชื่อ)

17. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    เป็นไงฮั่งแกโดนตาดจ้แระแหละ จะไปทำที่ไหนบอกด้วยน๊ะ

18. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    แนะนำครับ...บ้านพักคนชรา ประตูน้ำ...งั๊กๆๆๆๆๆ

19. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เอ้ะ ยังไงเนี้ย :D:D:D:D

อืมอันนี้ ก็ดี น่าสน แถวๆที่จิ้นหลอกให้ขับรถไปนอนเลย

...

แล้วก็กลับมาตากอากาศ ที่บางแสน รอไมตี้เขียวตามมา 5555

20. ชายต้น

3,490
    39
    0
  21. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    แล้วจะโทรบอกนะคับชายต้น

นี่แนะๆๆๆๆๆ ปากดีนัก นี่แนะๆๆๆๆๆ

22. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    จะไปต่อที่หาดบางแสนโทรเรียกผมด้วยน๊ะครับ

23. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48

++++++++++++++++++++++++++++++++++
    สถานสงเคาระห์เด็กคลองห้า รังสิตนครนายกครับ
    ลองไปดูครับ
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

24. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เดี๋ยวจะช่วยหารายละเอียดให้นะครับ

25. ชายต้น

3,490
    39
    0
  26. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ไปไหนไปกัน...คับ...

27. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ชาว ไฮลัก มีแต่คนใจบุญทั้งน้นนนนนนนนนนนนน!!

28. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    ขึ้นไปๆอย่าลงมา

29. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    มูลนิธิบ้านนกขมิ้นครับ

อยู่แถว ถนนเสรีไทย หรือ สุขาภิบาลสองครับ

เด็กไม่ค่อยเยอะ ไม่ถึง 1ร้อยคน

มีทั้งเด็กเล็กและเด็กโต ทุกคนได้เรียนหนังสือหมดครับ

แล้วถ้าจะจัดกิจกรรม เค้าก้อมีพิธีกร ที่เปนเด็กเก่าบ้านนกขมิ้น มาสร้างความสนุกสนานให้ครับ

http://www.baannokkamin.in.th/

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้