จอดรถกลางคืนระวังแบตฯหายกันด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เดี๋ยวนี้ดูเหมือนอะไรๆก็ง่ายไปซะหมด

กลับมาจอดรถไว้หน้าบ้านตอนตี 2

ราวๆตี 4 มันก็มาแงะแล้วครับ ยกแบตไปทั้งลูก ฝากระโปรงก็ไม่ปิดให้

เดือดร้อนเราอีก สามพันกว่าบาท :cry: ดีมันไม่เอารถไปด้วย

คนข้างบ้านเค้าก็เห็น แต่นึกว่าเราซ่อมรถ (ดีจิงๆเพื่อนบ้าน ตี 4 แล้วนะ)

ขอให้ระวังๆกันด้วยนะครับ สำหรับท่านที่จอดรถนอกบ้าน

มันมีทริกง่ายๆนิดเดียวครับ ผมไปถามช่างมาแล้ว ไอ่การเปิดฝากระโปรง
    เนี่ย!

chai import, FREEconDOM, e'-JiN และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  1. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เห็นใจ จขกท. คับ เด๋วนี้ ขโมยเต็มบ้านเต็มเมือง ต้องระมัดระวังกันหน่อย

2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    แถว ชินเขต

ท่าทราย

โดน กัน เพียบเลยครับ

3. FFF

FFF New Member Member

20
    1
    0
    แถวไหนครับ จะได้ระวังบ้าง

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ ขอบคุณมากเลยคับที่มาเตือนคับ

5. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    อุ๊ยตายแถวบ้านเลย......แต่ผมจอดในบ้านแต่เปิดกะโปงทั้งคืนอ่ะ.......ต้องระวังซะแว้ว

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อะไรกันเนี่ย เดี๋ยวรถหาย เดี๋ยวแบตหายอีก อะไรกันเนี๋ยสังคมไทย

7. ซอยนวลจันทร์ครับ ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกาน

ถ้ามันจะมาเอาอีก ก็คงไม่ได้มานั่งดูมันทุกวันหรอก

เซ็งเลยยยยย .... -*-

8. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    น่ากลัวแฮะ บ้านผมเลี้ยงหมา มันจะเอายาเบื่อมาวางยาหมาผมป่าวหว่า ดึกๆ หมาชอบเห่าๆ เหมือนไล่คนด้วย เหอ ๆ

9. FREEconDOM

FREEconDOM New Member Member

60
    4
    0
    เห้ยแถวนี้ด้วย

ขอบคุณครับที่มาเตือนกัน

10. บ้านคุณอยู่ตรงข้ามปั๊มแก๊สใช่ป่าว เห็นรถจอดหน้าบ้านบ่อยๆ :D

ตอนเย็นๆประมาณ 5 โมงเย็น จะเห็นคุณวิ่งไปแถววัชรพล เป็นประจำ

จะบอกว่ารถคุณเป็นยาริสที่สวยมากๆครับ :thumbs_up:

11. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แย่ๆ ขโมย ขโจร เยอะแยะเดี๋ยวนี้ ไม่เคยมีอะไรหายกับเค้านะ เคยเต็มที่ ก็เวเธอการ์ดหายอะ

12. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    เด๋วนี้เผลอไม่ได้แล้ว...อ่อนนุชก้อมี...เพื่อนผมโดนไปแล้ว...แต่ก้อโชคดีมากๆที่มันไม่เอารถเราไป...

13. FREEconDOM

FREEconDOM New Member Member

60
    4
    0

ขอบคุณคั้บ บ :D:D

พอดีวิ่งอยู่แถวนวลจันทร์ด้วยอะครับ แต่บ้านอยู่ที่วัชรพลอะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ บีบแตรทักทายได้นะค้าบ :D:D:D:D:D

14. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    เดี๋ยวนี้มีเรื่องแปลก ๆ ที่ไม่ค่อยดีบ่อยจัง

ระวัง ๆ กันไว้ด้วยนะครับ

ที่หมู่บ้านผมมี รปภ. เฝ้าตลอด 24 ชม.

ยางอะไหล่รถกระบายหายไปแล้วประมาณ 5 คัน

จับคนพวกนี้ไม่ได้สักที เฮ้อออออ...

15. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ป้ายเลขที่บ้านอัลลอยด์

ล้ออะไหล่ วีโก้พรีรันเนอร์ 4ประตู

โดนมากะตัวเองทั้งสองอย่าง เซ็งมาก ป้ายเลขที่บ้านเล็ก มันยังเอา โจรสมัยนี้มันเอาหมดล่ะคับ วัน ๆ ไม่ทำมาหาแดก

16. P.PARASIG

P.PARASIG New Member Member

42
    4
    0
    อย่างนี้ต้องเอาแม่กุญแจล๊อค อิอิอิอิอิอ

17. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ดีที่รถไม่หายไปด้วย...เซ็งแทนเลยคับ

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    โห แบตเตอร์รี่มันยังเอาไปอีกนะ

19. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    เดี๋ยวนี้เล่นกันแบบนี้เลยเหรอเนี่ยยยย....

20. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขอบคุณวัยรุ่นมากๆครับ และเสียใจด้วยที่ถูกขโมยไป
    แต่จะป้องกันยังไงเนี่ยะ ถึงรถจะเก่า แต่แบตผมใหม่น้า

21. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนนะครับจะได้ระวังมากขึ้น

22. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    มันเอาทุกแบบเลยเว๊ยไอ้โจรพวกนี้ จับได้ต้องยิงเป้าซะให้เข็ด

23. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    พวกร้านรับซื้อของเก่า ผมว่าไม่ควรมีอ่ะครับ

เพราะถ้าคนพวกนี้ยังรับซื้อ โจรมันก็หาของมาขายอ่ะคับ

24. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เฮ้อ!!!!

25. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เสียใจด้วยคับ ระวังๆๆกันนะคับ ไม่ไหวเลยพวกนี้

26. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    เคยโดนแต่จับทันครับ ตอนนั้นเสียดายที่ไม่ได้ย่องลงไป แต่ตะโกนลงไป มัน วิ่งจนรองเท้าหลุดหลังจากนั้น คอยดักส่องตลอด ไม่มาสักทีอยากจะไข้โป้งมันซธหน่อย

27. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    มากไปแล้วไอ้โจร แบตมันก็เอาไป เซ็งแทน จขกท

28. สงสัยต้องล่ามโซ่แบตด้วยที่ล้อด้วย

29. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    โห ถ้าเปิดฝากระโปรงมาได้นี่ มีอีกหลายอย่างที่น่าหายนะเนี่ย ต้องระวังกันมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้