เล่าสู่กันฟัง เรื่อง ของคนในเครื่องแบบที่ทำตัวเตี้ยๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GTR., 8 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เรื่องเพิ่งเกิดขึ้นเมื่อวาน ...

วันนี้พอดีเข้าบ้านมาตอนเย็นๆ เห้น พ่อผมมีรอบ ช้ำที่ใต้ตา + กางเกงถลอก + รอยถลอกที่ฝ่ามือ

เลยถามไปว่าเกิดอะไรขึ้น พ่อผมบอกรถล้ม (แมงกะไซด์) เลยต้องเค้นว่าเกิดอะไรขึ้น

เกริ่นนิดนึง พ่อผมเรื่องบางอย่างจะไม่ค่อยเล่ามากเพราะเค้าไม่ชอบมีปัญหาอะไรกับใคร หลายๆเรื่องมักจะ หยวนๆ ประจำ ...

เรื่องของเรื่องคือเกิดจาก เมื่อวานๆ พ่อผมขี่รถไปทำธุระของเค้าของนอก ส่วนผมก็ เฝ้าอู่ก่อน

ขี่จากทางบ้านไปตรงไปทาง 4 แยก นราธิวาส ช่วงจังหวะไฟเขียว มีรถกระบะอยู่คันนึงจอดคาไว้ไม่ไป พ่อผมก็ขี่ผ่านไปปกติ

แล้วแถวๆนั้นมีคนแถวนั้นมองว่า ทำไมมันไม่ไป พ่อผมก็บอกไปว่า สงสัยมันหลับอยู่มั้ง พ่อผมก็ขี่เลยไปตามปกติ

ช่วงจังหวะกำลังจะเลี้ยว จู่ๆก็ โครม พ่อผมก็ล้มลงกับพื้นส่วนมอไซด์ก็ ไถไปอีกข้างนึง ส่วนรถคัยที่ชนก็ไม่ใช่ใคร

ไอ้รถกระบะที่เพิ่งผ่านไปตะกี้นี้ คนขับลงมาคุยได้ความว่า มันบอกว่าเป็นตำรวจมาจาก..... (ไม่ขอเอ่ย)

แดกเหล้าแล้วเมา แต่มันยอมรับว่ามันผิด เรื่องมันก็น่าจะจบ แต่ ไอ้คนนั่งข้างเมาแดกเหล้ามาเหมือนกัน

มันลงมาโวยวายไม่ยอมรับผิด มาด่าพ่อผมอีกบอกว่า ไปปาดหน้ามัน เรื่องราวช่วงนั้นเป็นยังไงไม่รู้

นะครับ

แต่สรุปลงเอยว่า มันยอมรับผิด และซ่อมรถแมงกะไซด์ให้

ส่วนเรื่อง ตามตัวพ่อผมเพิ่งมาเห็นทีหลังว่ามีรอยถลอกตามตัวเพราะรีบไปทำธุระของเค้าต่อ

เลวจริงๆแม่งเป็นตำรวจซะเปล่า เสือกเมาแล้วขับ .................

วันนี้เพิ่งไปเอารถที่ซ่อมาเจ้าของร้านยังบอกเลย ว่า เมาแอ๋ ยืนคุยกันกลิ่นเหล้าหึ่งเลย

คิดเอาเองก็แล้วกันนะครับท่านๆทั้งหลาย ระวังตัวกันด้วยนะครับ

สำหรับพ่อผมเรื่องมันจบๆไปไม่เอาเรื่อง เอาแค่ซ่อมรถพอ แล้วก็ถือว่า ฟาดเคราะห์ไป

:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

คุณชายก้อง และ Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  2. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เฮ้อ...

คุณชายก้อง และ Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  3. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    ดีแล้วครับ ที่ไม่เป็นอะไรมาก

คุณชายก้อง ถูกใจสิ่งนี้
  4. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    แล้วถ้าประชาชนเค้าบาดเจ็บมากกว่านี้ ผู้พิทักษ์สันติราชจะทำไงล่ะเนี่ย

5. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ไม่บอกวะพี่เสง เด๋วเอารถถังออกไปกดใส่ตูดแม่ง แล้วยืนเมาเหมือนกัน แสรด ติดคุกก็ห้องขังเดียวกันหล่ะวะ

6. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    น่าจะโดนเอามือถือถ่ายวีดีโอ ส่งไอทีวีเหมือนสมัยก่อนหรือไม่ก็ ลงไว้ที่พันทิป หรือ เว็บโทรโข่ง รับรอง โดนแน่

7. mabull

mabull New Member Member

4
    1
    0
    ดีไม่ได้เป็นอะไรมาก ไม่ไหวครับตำรวจแบบนี้

8. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ขอให้คุณพ่อหายเจ็บไวไวนะคับ

ถ้าเจอแบบนี้เข้าไป นี่สงสัย....

นี่เหรอว่ะ ตำรวจเพื่อประชาชน....

9. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ถ้าจำไม่ผิด ข้าราชการมีกรณีเมาแล้วขับร้องเรียนถึงหน่วยเหนือคือโดนไล่ออกสถานเดียวน่ะครับ ไม่แน่ใจน่ะ

10. slowly

slowly Member Member

86
    6
    8
    อ่านแล้วเซ็งแทนครับ..ผู้รักษากฏหมายแท้ๆ

11. FREEconDOM

FREEconDOM New Member Member

60
    4
    0
    ตำรวจดีดี มีน้อยๆมากๆแล้วตอนนี้

12. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เจ้าของกระทู้ ตั้งชื่อหัวข้อเรื่องผิดแล้วมั่งครับ

เตี้ยๆ

เปลี่ยนจาก ต เป็น ห

เหมาะสมกว่าเยอะ

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดีแล้วครับที่คุณพ่อไม่เป็นไรมาก แต่ตำรวจสิ ไม่น่าทำเลย กินเหล้าเมาแล้วขับ นี่จะโดนปรับวินัยแค่ไหนอะ

14. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    น่าเบื่อตำรวจ ... แบบนี้มาก....

เด๋วนี้หาตำรวจดีๆ ยาก...

แต่ยังเชื่อ...ครับ....ตำรวจดี ยังคงมีในประเทศไทย....

15. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    ลาว เมก

16. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ไม่ไหวเลยอ่ะ

17. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    เปนซะแบบนี้...สรุปตำรวจอยู่เหนือกฎหมายใช่มั้ยเนี่ย

18. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เคยเจอไหมไปร้องเรียนกลับโดนสวนมาว่า กำลังปฎิบัติหน้าที่อะ

มีขู่ด้วยนะ หาว่าไปขัดขวางเจ้าพนักงานระหว่างปฏิบัติหน้าที่อะ

ทั่งๆที่มันขับชนอะ

เคยเจอไหม เรื่องจิงเลย เจอากับตัว...

กว่าจะจบได้ ต้องให้ผู้ใหญ่ช่วยคุย

เค้าถือกฏหมาย ใช้ยังไงก็ได้ เส้นไม่ใหญ่ญาติไม่เยอะ ทะเลาะกับพวกนี้ลำบาก...

19. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมเองเนี่ยลูกตำรวจนะครับ

เห็นแม่งเมาแล้วขับทุกคนแหละ

เอารถหลวงไปเมาแล้วชนตายก็มี

เลยคิดเหมือนกันว่า ตำรวจต้องเป่ามั้ย

คนที่เมาชนคริสโตเฟอร์เบญจกุลก็ตำรวจช่ายป่าว

แย่จริงๆ

20. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ใครมาลบ คอมเมนต์ ผม ง่า . .

21. ตำรวจต้องเป่าเหมือนกับประชาชนทั่วไปมั๊ยเนี่ย

22. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    มันเป็นอย่างนี้แหละครับ ผู้รักษากฎหมาย ไม่ทำตามกฎหมาย แต่กลับใช้กฎหมายให้เป็นประโยขน์กับตัวเองให้มากที่สุด

23. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  24. ขอให้คุณพ่อหายไวๆนะครับ แหมตำรวจเหี้ยได้ใจจริงๆแม่งถ้าเป็นพ่อมันเองมันจะรู้สึกยังไงที่ตัวเองขับรถชนพ่อมัน

25. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    พวกดีๆก็ไม่ค่อยมีใครแล
    ไอ้พวก เตี้ยๆ ก็ยังคงเกลื่อนบ้านเมือง

26. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ดีแล้ว ที่ไม่เป็นอะไรมาก แต่ก็นะ ตำรวจนะเนี่ย ยังเมาแล้วขับเอง เลย

แล้วทำมาเป็นเคร่ง กฏหมาย กับประชาชน ตาดำ ๆ ทำไม ไม่ลองดู ตัวเองก่อน

27. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    มันน่าจะโดนบ้าง ข้อหาเมาแล้วขับ

แต่คนนั่งมาด้วยนี่เลวกว่าอีกผมว่า ยังไม่ยอมรับผิดแล้วมาว่าให้คนอื่น

28. ตำรวจเมืองไทยมันจะมีดีบ้างไหมว่ะ......สงสัยไม่มีแน่ ๆคับเส็ง....

29. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผู้คุมกฎหมายนะคับ ไม่ช่ายผู้อยู่เหนือกฎหมาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้