ต้องการทราบว่าทำ4e-boท่อนล่าง5eครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Bbo-at, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    :)ต้องการทราบว่าทำ4e-boท่อนล่าง5eครับ ต้องทำอะไรเพิ่มบ้างครับ
    ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ (เงินมันร้อนอิอิ) ขอบคุณครับ

2. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ใส่ได้เลยครับไม่ต้องทำอะไรเลยนะ
    ตู่ starlet

3. Bbo-at

240
    5
    18
    อืม...พี่ครับต้องเสริมปะเก็นกี่มิลอะครับ หรือต้องทำไรเพิ่มบ้างครับ
    ตอนนี้เปลี่ยนโบแล้วครับ ขอบคุณครับ

4. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    6mm.ก็พอครับ

5. Brok_in [NO.02]

Brok_in [NO.02] New Member Member

39
    0
    0
    ลูก 5e จะทนสู้ ลูก 4e-fte ได้ปะครับ

6. chonlayut

1,514
    5
    0
    สบายมากครับถ้าเป็น3e นะ ทีเด็ดเลย

7. 9E-FTE

9E-FTE Guest

0
    0
    0
    1.ทำการย้าย ลูก 4e ->5e เพื่อลดกำลังอัด(4 ร้อยบาท)
    2.สับ อ่าง น้ำมันเครื่อง เอา 4e มาใช้
    3.เจาะรู กรองน้ำมันเครื่อง 3 รู (3ร้อยบาท)
    4. ตัดต่อท่อไอเสีย เนื่องจาก เครื่อง 5e สูงกว่า ประมาณ 1 นิ้ว
    5.ชุดเกียร์ เจาะ ฟลายวิล เพื่อใส่ของ 4E หรือเอา 3E มาแปลง
    หรือเงินเหลือ ก็เอา 6 เกียร์มายัดเลยก็ได้
    สำคัญเลยคือประเก็น 4e bo จะหนากว่า 4e , 5e ???? ทำการบ้านเองนะครับ
    ผมพลาดตรงนี้
    อ้อค่าแรงทำ 2500-4000 บาทครับ
    ถ้ายังไม่ได้หาเครื่อง รบกวนไปหาที่ ปทุมวันก่อนนะ
    หลัก4,บางนา เขาจะจำหน้าผมได้อยู่แล้ว เดินหาแต่ 5E
    ราคา ที่หลัก4 ผมต่อได้ 12K ไม่เอาเกียร์ มีธนายนต์ร้านเดียว
    รังสิต มี 2 เครื่อง 16 k UP

- - - - - - - - - - -
    วางแผนให้ดี ๆ นะครับ ทำการบ้านเยอะหน่อย
    ว่าจะไปทางไหน

8. waseline

waseline New Member Member

254
    0
    0
    เจ๋งดีครับ
    แล้วผล วิ่งเป็นไง ทนไม๊

9. mr. deen

mr. deen New Member Member

30
    0
    0
    แล้ว6เกียร์ที่ว่าใส่ของอะไร
    ลูกสูบใช้ของ3eไม่โบได้ด้วยหรอครับ
    ผมใช้ 1 g อะครับ

10. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    กูรู .. มาตอบหน่อยงับบบ

11. ingtun

ingtun New Member Member

16
    0
    0

แหล่มเลย
    เอามั่งดีกว่า คริๆ

12. 9E-FTE

0
    0
    0
    dXHHQj

รถน้าเทพ อยู่แล้ว ไม่ต้องทำหรอก
    เก่ง เองอะน้า ลืม password

13. no-names

no-names Guest

0
    0
    0
    พี่คับๆ ผมมีเครื่อง 5E ทั้งธรรมดาและไดเล็คคอย แต่เครื่องชาร์ฟมานละลายแล้วอ่ะ คือผมจะถามว่า
    ผมจะซื้อเครื่อง 4E โบมาแล้วทำแบบที่พี่ว่า คือ ท่อนบน 4E ท่อนล่าง 5E ได้อ่ะป่าวคับ
    แล้วถ้าได้ต้องทำอารายบ้างอ่ะคับ และเครื่องตัวไหนเอามาทำดีก่ากันคับ
    ช่วยหน่อยนะคับ อยากห้ายมานแรงเหมือนรถชาวบ้านเค้ามั่ง...................

14. tum_Jz

tum_Jz Guest

0
    0
    0
    ถามเป็น ความรู้ คับ

ถ้าประกบเส็ดแร้ว จะเป็น 1500โบ ต้องจูน กล่องใหม่มั้ย คับ หรือ ต้องใส่ เรกูเรต เพิ่มมั้ย เพราะ กล่องเป็น 1300โบ การสั่งจ่ายน้ำมัน จะพอหรือป่าว กับซีซี ที่เพิ่ม ขึ้น

15. O-E-CHI

O-E-CHI New Member Member

37
    0
    0
    ดีคับ

16. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
  17. 9E-FTE

0
    0
    0
    วางใน รถอะไรครับ ????
    เริ่มจากวาง 4E-FTE ก่อน แล้วปรับ บูสต์ เพิ่มพอ เริ่มเบื่อ หรือพังแล้ว
    เอา 5E มาต่อยอดเพราะจะได้ชุด ไฟ กับกล่อง
    แล้วเราสับท่อนล่าง
    *************** แต่ ชาร์ฟละลาย แสดงว่าชอบลาก
    หา 5E FHE มาเล่น มันกว่า มีดึงแบบ เทคเปิดด้วย เหนียว
    และสนุกแบบ ทน ๆ เอาไปเล่น จิมน่าจะสนุก ผมหาเก็บเครื่อง ตัวนี้อยู่เหมือนกัน
    สั่งไปแล้วด้วย ไม่รู้เขาจะหาให้ได้ไหม
    เพราะเขาติด กล่อง กับ กระป๋องลมผมอยู่

18. 9E-FTE

0
    0
    0
    วางใน รถอะไรครับ ????
    เริ่มจากวาง 4E-FTE ก่อน แล้วปรับ บูสต์ เพิ่มพอ เริ่มเบื่อ หรือพังแล้ว
    เอา 5E มาต่อยอดเพราะจะได้ชุด ไฟ กับกล่อง
    แล้วเราสับท่อนล่าง
    *************** แต่ ชาร์ฟละลาย แสดงว่าชอบลาก
    หา 5E FHE มาเล่น มันกว่า มีดึงแบบ เทคเปิดด้วย เหนียว
    และสนุกแบบ ทน ๆ เอาไปเล่น จิมน่าจะสนุก ผมหาเก็บเครื่อง ตัวนี้อยู่เหมือนกัน
    สั่งไปแล้วด้วย ไม่รู้เขาจะหาให้ได้ไหม
    เพราะเขาติด กล่อง กับ กระป๋องลมผมอยู่

19. 9E-FTE

0
    0
    0
    จริง ๆ แล้วต้องจูน พอดีปรึกษาพี่อุ๋ย Starlet (ขอโทษด้วยครับพี่ที่เอ่ยนาม) พี่เขาแนะนำมาให้
    ปรับแรงดันน้ำมันไปที่ 3 บาร์ พอดี ติ๊กผมแรงอยู่แล้ว ได้ 2.8-2.9 เลยไม่ได้ทำอะไร (ผมจูนแก๊สเอา)

ตอนนี้ผมเจอว่า เมื่อวันอาทิตย์อากาศร้อนมาก วิ่งน้ำมันเขกครับ คงต้องเพิ่ม e-manage
    หรือ unichip ต่อแน่ แล้วจะให้เนียน เปลี่ยนหัวฉีด จะดีกว่า (บูสต์ 10 psi พออยู่ 1 บาร์ไม่น่ารอด)
    ปรุงไฟกับน้ำมันใหม่ ชัวร์กว่า e-manage มือ สอง ราคาไม่แรง

20. 9E-FTE

0
    0
    0
    6 เกียร์ ใช้ ของฝาดำ

/* - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - */
    ลูกถ้าไม่ ใช่ลูกโบ หัวจะนูน ถ้าไม่เสริมประเก็น
    ก็ขุดฝา หรือปาด หัวลูกสูบเอา
    /*- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -*/

จำได้ว่า ลูก 1 G โตกว่า 1 mm
    CC. ก็เพิ่มขึ้น น่าจะดี ขึ้นไปอีก แต่ระยะห่าง ระหว่างกระบอกสูบ
    มันจะเหลือน้อย นะครับ

ตอบเท่าที่รู้นะครับ ใครทำแล้วแรง ก็ดีใจด้วย
    เอาแบบเหนียว ๆ นะ จะได้ รัก เครื่อง Starlet ไปนาน ๆ
    ถึงผมจะไม่ได้ขับ Starlet แต่ก็วางเครื่องStarlet ครับ

ปล.หา91อยู่ 82หาได้ 180,000 ไม่ซื้อตอนนี้ไปไกลแล้ว
    พี่อุ๋ย คงจำผมได้ เก่ง โดเรม่อน เองครับ

21. ingtun

ingtun New Member Member

16
    0
    0
    ตามมาเก็บข้อมูล คริๆ :D

22. Bbo-at

240
    5
    18
    อืม...แล้วถ้าใส่ลูกสูบ4ebo แทนต้องทำปะเก็นหรือเปล่าครับ ชุดสายไฟเดิมแต่ผมจะใส่e-manage
    อยู่แล้วต้องทำอะไรเพิ่มอีก อืม...หัวฉีดใช้ของอะไรดีครับปั้มติ๊กด้วย ขอบคุณมากนะคับที่ให้ทางสว่าง

23. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    ตามมาด้วยคนน้า:)

24. eP_7๑ Ramintra K.7

605
    1
    0
    ยาวไปปปปปปปปปป

25. no-names

no-names Guest

0
    0
    0
    รถ EP 71 อ่ะคับ คือ ผมอยากได้เทอร์โบอ่ะคับ เครื่อง 5E FHE มานเป้นเครื่องตัวไหนคับขอรายละเอียดหน่อยนะคับ

26. 9E-FTE

0
    0
    0
    อยู่ในหลาย body เหมือนกัน
    Paseo,cynos,sera

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้