เสียงดัง จากช่วงล่าง แถวล้อหน้า ช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Goodpig, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Goodpig

Goodpig New Member Member

120
    0
    0
    พึ่งได้รถมาใหม่ครับ
    แต่เวลาออกตัว หรือวิ่งช้าๆ ไม่ได้กดคันเร่ง จะมีเสียงดัง กึก กึก ตอนล้อหมุน มาจากแถวล้อหน้าครับ
    ถ้าเหยีบคันเร่งให้ไปเร็วขึ้น เสียงนี้ก็จะหายไป เกิดจากอะไรครับ แก้ไขยังไงได้บ้าง

แล้วก็รู้สึกว่ารถค่อนข้างกระเด้ง เวลาเจอทางขรุขระ เป็นธรรมชาติของรุ่นนี้
    หรือว่าเป็นที่โช๊คครับ

เป็นรถตอนเดียว เครื่องคาร์บูครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0

เสียงดังเวลารถคลาน ลองเปลี่ยนผ้าเจียรจานดูครับ.

รถกระด้างต้องถาม ต่อว่า โหลดเตี้ย หรือ เดิมๆ ครับ:D .....

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    แล้วก็ลองเช็คยางหุ้มเพลา ลูกหมากช่วงล่างด้วยครับ มุดดูเอาไฟส่องก็น่าจะมองเห็นนะ

ส่วนช่วงล่างเดิมๆ NV ค่อนข้างจะนิ่มครับ(เดิมๆนะ)...:D

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    อย่าลืมเช็คลูกหมากกันโคลงด้วยนะครับ

5. Goodpig

Goodpig New Member Member

120
    0
    0
    ขอบคุณคับ

รถเดิมๆ ไม่ได้โหลดครับ

ยางหุ้มเพลายังดีอยู่ครับ ไม่ขาดไม่รั่ว มุดดูแล้ว

ลองกดโช๊คดูปรากฏว่ากดไม่ลงเลยครับ สงสัยจะไปซะแล้ว
    ระหว่างไปหาของเซียงกง กับเอาไปซ่อม อย่างไหนดีกว่ากันครับ

เดี๋ยวเอาไปให้ช่างดูอีกทีว่าเสียงดังตอนคลานช้าๆ เกิดจากอะไร แล้วจะมาแจ้งครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้