ไฟเบรคค้างอะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย narong_joy99, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. narong_joy99

narong_joy99 New Member Member

57
    7
    0
    ไฟเบรคค้างอะครับ...ใครมีวิธีซ่อมบ้างครับ..ช่วยทีครับ:cry:

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าจะเป็นที่ พลาสติก ตรงแป้นเบรค ที่คอยกดสวิตไฟเบรค มันแตก หรือหลุดหาย

ซื้อมาใส่ใหม่ ก็หายครับ

ลองหากระทู้เก่า ๆ เพื่อความชัวร์ก็ได้ครับ เหมือนเคยเห็นผ่านตาอยู่

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

หรือไม่ก็ สวิทย์ ค้างอ่ะ

ลองก้มดู

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2008
  4. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    เหมือนที่คุณกุ๊งกิ๊งบอกครับ ถ้าเป็นที่พลาสติกตรงแป้นเบรคแตก
    หรือหลุดหายไปแล้วยังไม่มีเวลาไปซ่อมหรือซื้อให้หาน๊อตตัวผู้กับ
    ตัวเมียที่มีขนาดเท่ากันกับรูพอดีใส่ไปแทนก็ได้ครับ รับรองใช้ได้ยัน
    ชั่วลูกชั่วหลานครับ อิอิ

ถ้าสวิสต์ค้างคงต้องซื้อใหม่ครับ อิอิ หรือไม่ก็ถอดมาเคาะ ๆ ฉีดโซแนกซ์
    เข้าไปเผื่อมันอาจจะใช้ได้ครับ

:):D:):D:)

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  5. narong_joy99

narong_joy99 New Member Member

57
    7
    0
    ขอบคุณมากครับทุกท่าน..ชาวEK ใจดีทุกคนเลยครับ

6. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ของผมเคยเป็นเพราะพลาสติคตรงสวิทแป้นเบรคมันแตกครับ

7. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    พลาสติกตัวนึงประมาณไม่เกิน 20 บาทครับ ซื้อมาเปลี่ยนเองก็ได้ครับ

8. narong_joy99

57
    7
    0
    ผมลองเอาน๊อต..ขนาดพอดีช่องมาใส่..พร้อมแหวน..ใช้ได้ยันชั่วลูกชั่วหลานเลยคราบบบ..พี่น้อง..
    ขอบคุณเพื่อนๆ EK ทุกคนเลยครับ...@@@ : )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้