<< คนไทย ใจ RCWeb หรือป่าวววววว >>

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย โบตั๋น, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่มีไรครับ แค่ตั้งชื่อให้ งงๆ กันเฉยๆ พักนี้ trend รั่วๆ กำลังมาแรง เลยจัดซะหน่อย

ผมเห็นว่า ตอนนี้คนไทยไม่ค่อยรักกันเลย มีความแตกต่างทางความคิดเมื่อไหร่
    ก็เกิดเรื่องกันจนได้ ไม่ได้อ้างอิงกระทู้หรือเหตุการณ์ไหนนะครับ แค่กล่าวถึงรวมๆ

ผมไม่อยากให้พี่น้องใน RCWeb แห่งนี้เกิดกรณีแบบนั้น ไม่อยากให้แบ่งยี่ห้อ
    แบ่งคลับ แบ่งเพศ ศาสนา หรือหน้าตา (แต่หน้าตาคงแบ่งยาก เพราะหน้าตาดีทั้ง web)
    เราเป็นสังคมเดียวกันครับ บางคนได้เพื่อน ได้แฟนในนี้ก็มี มิตรภาพที่ดีมีให้กันเยอะแยะ

เจอกันข้างนอก ทักทายกันบ้างก็ได้ครับ ลดฐิถิให้น้อยลง บีบแตรทักขำๆ (อย่าบีบยาวนะครับ เด๋วงานเข้า)
    โบกมือทักทาย แล้วเอามิตรภาพเหล่านั้น มาประกาศหากันบ้างดีกว่า น่าจะรู้สึกดีนะ

ช่วยกันครับ ไม่งั้นแล้ว เราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

chai import, J-dayTT140, INTER_ZONE และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    บีบแบบไหนดีอ่ะคับ ที่ฟังดูไม่มีเรื่อง

น่าจะมี code ลับเน๊อะ เฉพาะชาว RCW

3. ไม่ต้องบีบแตรคับ

ใช้ถุยน้ำลายเอา :D

4. FREEconDOM

FREEconDOM New Member Member

60
    4
    0
    อยากได้กระทู้แบบนี้แหละครับ

5. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ใจผมอยู่ racing forum

แต่ตัวชอบเข้าไป....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2008
    โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  6. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    ชอบไอ่ตรงหน้าตาดีทั้งเว็บนี่แหละครับ
    ล้อเล่น
    อิอิ
    เปลี่ยนเป็นสัญญาณมือดีก่า
    เปิดกระจกยื่นมือออกมาทักทายกัน
    ^^
    ดีมั๊ยเอ่ยย

7. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    อยากเห็นคนไทยรักกันคับ

8. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    แหม่ ๆ .....เห็นด้วยอย่างยิ่ง หน้าตาดีทั้ง web เนี่ย

ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

9. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    หุหุ..เหมือนกันเลย :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2008
  10. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    แค่เห็นรถแต่งด้วยกัน เปิดทางให้กัน มีน้ำใจให้กัน ก็ได้รอยยิ้มแทนการทักทายแล้วครับ

11. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    สังคม RCW มีแต่คนน่ารักครับ

เจอกันก็ทักทายได้นะครับ

แต่อย่าแซดใส่นะ เพราะผมตามไม่ทัน ฮิฮิ

12. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    เห็นดัวยกับ เจ้าของกระทู้ ครับ

13. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ไมตรีจิตร มิตรภาพ กับความแรง
    RCWEB 100% ค้าบบบบบ

14. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    :):):)

15. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ขอบคุนมากครับ พี่โบตั๋น

ยังไง ก้อคนไทยด้วยกันทั้งนั้น

16. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    บางทีขับผ่านอยากทักทายนะ แต่กัวเปิดไปแบบ อารายของเมงงงง ตรูม๊ะรู้จัก ไรเงี้ยยย เขิลลนะ ทำง้านอ่ะ 55

17. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    เจอกันทักกันยิ้มให้กันดีกว่านะครับเพื่อนๆบนถนนก็เล่นกันพอหอมปากหอมคอซัก2-3เกียร์

18. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ได้อ่านกระทู้แบบนี้รุ้สึกอบอุ่นใจดีจังครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

เจอกันบีบแตรทักกันสัก สองที สั้น ๆ ดีป่ะ

โบกไม้โบกมือบางทีมันจับพวงไม่ถนัด

19. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เมื่อวันก่อนผมเพิ่ง วิ่งกะ FERIO เองครับ วิ่งกันพอหอมปากหอมคอ พอเหงื่อเเตกเเร้วก้อเเยกทาง กดเเตรเเปร้นๆ เเล้วจากกันไปด้วยความคิดถึงอย่างสุดซึ้ง รู้สึกดีๆ ครับ เหมือนได้เพื่อนเพิ่มมาอีกคน

เเต่ก็ยังนึกๆในใจ เค้าจะหาวว่าเรากดเเตรกวนรึเหล่าหว่าา

20. P.PARASIG

P.PARASIG New Member Member

42
    4
    0
    ดีเลยครับ...

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เห็นด้วยครับๆ

22. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ครับเจอกันที่ไหนก็ทักกันที่นั่นครับ....เอามาโพสเล่นๆบ้างก็ได้ว่าเจอรถอะไรที่ไหน ทักมั้ย หรือไม่ทัก

แต่ถ้าเจอกันในโรงแรมหรือม่านรูด....อันนี้ต้องใช้วิจรญาณในการทักและการโพสนะครับ... 5 5 5 5+

23. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เอางั้นเลยหร๋อ . .
    เดี๋ยวยาวไป สิบ หน้า อีกนะเนี่ย . .

24. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ดีใจจังครับ ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านด้วยนะครับ ที่ช่วยให้สังคมเล็กๆของพวกเราอบอุ่นขึ้น
    ผมเองก็ไม่ทราบได้นะ ว่าถ้าบีบแตรทักสั้นๆ ซัก 2 ทีแล้วจะเป็นยังไง

ฝากรถเก่าๆไว้คันนึงละกันครับ เจอกันทักกันบ้าง sunny B11 สีขาวเป็นบางจุด
    อย่าแซดดดดดใส่นะครับ เดี๋ยวดับ

พงศ์ธร ถูกใจสิ่งนี้
  25. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ดีเลยครับกระทู้นี้

26. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เจอกันก็ทักทายกัน แบบนี้อบอุ่นดีครับ :D

27. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เจอกันทักทายกัน รักกันรักกันคร๊าบบบ

28. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ดีมากๆครับ ขับรถต้องมีน้ำใจให้กันครับ

29. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เรื่องจบไวไว ชาติไทยเจริญครับ

ด้วยไทยล้วน หมายรัก สามัคคี ครับ

30. ♠♥AIRPORT♣♥

♠♥AIRPORT♣♥ New Member Member

173
    6
    0
    พี่ๆ น้องๆ กันทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้