d4d อยากแซดดดดด คับ ช่วยด้วยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tiger บ้านนอก, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    สวัสดีครับพี่น้องทุกคน มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ:):)

ผมใช้ tiger d4d 2.5E เดิมๆอยากแซดดๆๆ ต้องทำไงคับ ต้องเปลี่ยนเวสเกตหรือต้องใส่ blow off คับ

ใครทำมาแล้วบ้างช่วยแนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับ

2. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    เปลี่ยนเวสเกตแยกเลยคับ ดังแน่นอน

3. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ถ้างบน้อยกั้นห้องเลยคับ1500ดังลั่นทุ่งแน่นอน

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ยี่ห้อ/รุ่นไหนดีคับ ราคาเท่าไหร่คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2008
  5. บูสไม่เยอะ มันจะดังบ่อยจนรำคาญรึป่าวน่ะสิครับ

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ถ้าโบเดิมแซดไม่ออกครับบูสน้อยแรงดันไม่พอที่จะแซดครับ....ถ้ากั้นห้องแซดหมดทุกเกียครับ แต่ถ้าทำไม่ดีจะเกิดอาการบูสไหลได้ครับ จนทำให้โบพังได้ในที่สุด......

7. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    แล้วต้องบูส สักเท่าไรถึงจะพอครับ

8. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    ของคุณ ballgto ใส่กล่องใช่ป่ะ รุ่นไหนน่ะ แล้วแซดรึยัง ร้านไหนดีคับ
    แล้วเป็นไงคับ เร้าใจขึ้นไหม น้ำมันล่ะคับปรกติไหม
    ขอราคากะร้านที กำลังอยากใส่
    ขอบคุณคับ
    รถสวยดีนะคับ

9. NuuAu

649
    21
    0
    รองแหวนปรับบูสต์ให้มาสัก 1 บาร์ หรือ 14 ปอนด์ กั้นห้องก็ดังลั่นแล้วคับ
    ขับมันกว่าเดิมแน่นอน

10. ballgto

4,721
    53
    0
    ตอนนี้ใช้กล่องของ ECU SHOP อยู่ครับ ขับมันกว่าเดิมปี๊ดป๊าดขึ้น
    ส่วนท่อก็เพชรเกษมเฮดเดอร์สาย 4 ครับงานเนียนดีใช้ได้ครับลอง เข้าไปคุยได้ครับ ส่วนเรื่องกินน้ำมันนั้นอยู่ที่การขับครับถ้าวิ่งแค่ 80 ก็ประหยัดอะครับอะครับ แต่ถ้าหยีบร้อยขึ้นบูสมาน้ำก็ต้องกินเพิ่มเป็นธรรมดาครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูครับ

11. อยากจะทำกะเขามั่งก็ยังแก้ปัญหาเรื่องหัวฉีดไม่จบเล๊ยยยยยย เคร้า

12. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ใส่กล่องเท่าไหร่คับ พอดีกำลังหาข้อมูล ระหว่างใส่กล่อง กับ เซทโบ+อินเตอร์+เวสเกต+ทำท่อ ควรจะทำเซทไหนดีคับ ประหยัดและคุ้มสุด

แล้วถ้าโบเดิม ใส่อินเตอร์+เวสเกต+ทำท่อ ได้ไหมคับ

ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กุมภาพันธ์ 2009
  13. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เจครับ

14. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เลอะเทอะนะเนี๊ยะ

15. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    อยากทราบ นิดนึงครับ ถ้าจูนกล่อง บูส 30 น้ำมันจะถึงรึเปล่าครับ กลัวแห้ง แย่เรย

16. ballgto

4,721
    53
    0
    ถ้าเป็นกล่องหลัก ราคาก็สามหมื่นกว่าบาทจูนได้หมดทุกสเต็ปแน่นอนครับ

17. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    อยากมีกล่องบ้างจัง

18. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ที่บ้านมีแต่กล่องกระดาษแหงะ

19. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ประมาณ1500บาทคับ กั้นห้อง

20. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

up ...:sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กุมภาพันธ์ 2009
  21. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    กั้นห้องคืออะไรครับ แหะๆ ช่วยอธิบายที ช่วยไรมั่งถ้ากั้นแล้ว

22. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    นั้นนะดิครับ มันคืออะไร เคยได้ยินมานานแล้ว

แต่ไม่เข้าใจว่ามันเป็นยังไง

งง งง ตึ่งๆ

23. col2ETwo

820
    11
    0
    ผู้รู้ตอบที่ครับ เอออีกอยากทำเองได้มั้ย ใช้งบเท่าไร

24. NuuAu

649
    21
    0
    กั้นห้องคือการทำให้เวสเกตคายออกโดยตรงโดยไม่ต้องไปรวมกับโข่งหลัง
    เทอร์โบ หรือท่อไอเสียอ่ะคับ ประมาณนี้อ่ะคับ ตีท่อเหล็กขนาด 1.5 บีบปลายนะคับ แล้วเสียงก็จะออกมาดังแซด แน่นอน บูสต์ซัก 1 บาร์ ถ้ายังไม่ดังหรือไม่แรงสะใจก็ เจโบคับ แน่นอน

25. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ทำเองได้ป่ะคับ อยากทำเองอ่ะ ช่วยแนะนำรายละเอียดให้หน่อยสิคับ ถ้ามีรูปให้ดูด้วยยิ่งดีคับ

ขอบคุณคับ ;)

26. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
  27. col2ETwo

820
    11
    0
  28. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0

29. NuuAu

649
    21
    0
    ทำร้านเทอร์โบดีกว่าคับ ทำเองยากเกิน
    ตอนผมไปทำใช้เวลาประมาณ 2 ชม. อ่ะคับ

30. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    กั้นห้องให้ดูที่รูปแรกนะครับ ก้อคือหาแผ่นเหล็กเชื่อมเพื่อกั้นระหวาง
    ไอเสียที่คายหลังใบเทอร์โบและคายจากประตูู Westgate (ที่อยู่ในวงกลมแดง) คับ

หลักการก้อง่ายๆแบบนี้แหละคับส่วนรูปที่ 2 เป็นเทอร์โบที่กั้นห้องแล้วคับ
    จะสังเกตุได้ว่าจะมีท่อต่อออกมาข้างๆโข่งหลังอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้