ช่วยด้วยหม้อเล่เครื่องรูด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ออโต้one, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    หม้อเลเครื่องรูด ช่องลิ้มชีก รองสปาไม่มีเลย งี้ค่าซ่อมเท่าไรครับเปลียนไรบ้าง
    ไครเคยซ่อมบ้างครับ ต้องทำไงถ้า ข้อเหวียงคด

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ลองโทรหาพี่หนุ่มก็ได้ครับ 081-6891298 พี่หนุ่ม

แก้ไขล่าสุด: 9 กันยายน 2008
  3. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ผมทำมา 3500 ไม่รู้แพงไปป่าว แต่ของผมต้องเปลี่ยนตัวมูลเล่ หน้าเครื่องเลย ส่วนร่องลิ้มรู้สึกจะอัด
    อีพ็อกซี่ไว้อะ มีพี่ในคลับ บอกว่า ทำปลอกได้ ลองผู้รู้มาตอบอีกทีจะดีกว่า

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มาหาข้อมูลครับ

5. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    แล้วเพลาข้อเหวี่ยงเปลียนไหมครับ พี่ ของผมน่าจะ เปลียนหม้เล่ ข้องเหวียง แผ่นชาบร์ ลูกปืน วีดกันรั่ว คลัช ราคา หมื่นกว่า ครับช่างบอกมันแพงไปไหมครับไม่รู้เหมือนกัน

6. ญ ญายิ

ญ ญายิ Guest

0
    0
    0

หมู้เล่ มัน คือส่วนไหนครับ

แวะมาหาความรู้ (มะได้กวนแต่มะรู้จิง)

7. itkuji

267
    40
    0
    จริงๆ แล้วถ้าไม่เปลี่ยนก็ใช้ได้นะ แต่ก็จะเป็นเหมือนเดิมและอาจมากกว่าเดิม และจากที่พี่บอกมานั้น ราคาหมื่นกว่าๆ แค่ซ่อมน่าจะแพง แต่ถ้าราคานี้ฟิตเครื่องด้วยก็ OK ให้ผู้รู้ตอบอีกทีดีกว่าไหมคับ

ปล. ของผมรอวางเครื่องใหม่คับ.......ตอนนี้รอกะตังค์

8. โต้@SOHC

โต้@SOHC New Member Member

52
    2
    0
    เคยเป็นครับ ครั้งแรก น็อตพู่เล่ย์ ขาด วิ่ง3เดือน พู่เล่ย์ หลุดน็อตคลาย วิ่ง2เดือน พู่เล่ย์ เพืองรูด เปลี่ยนพู่เล่ย์ ทุกๆครั้งใส่น้ำยาล็อคเกลียว สุดท้ายร่องลิ่มขาด เปลี่ยน เพลาข้อเหวี่ยงใหม่ ชาร์ปใหม่ วิ่งได้4เดือน ชาร์ประลาย สุดท้ายเปลี่ยนเครื่องใหม่ ส่วนที่ทำไปพอๆกับเปลี่ยนเครื่องใหม่ ครับ

9. itkuji

267
    40
    0
    เห็นด้วยคับ....ไหนๆจะเปลี่ยนข้อเหวี่ยง....ก็เปลี่ยนชาร์ฟใหม่เลย....ฟิตเครื่องใหม่
    แต่ดูจากราคาแล้วสงสัยวางใหม่จะคุ้มกว่า ค่าข้อเหวี่ยงในบอร์ดซื้อขายก็ 4500 แล้ว ยังไม่รวมค่าแรงเลย มูเล่ย์ใหม่ก็ประมาณ 3000 นี้ยังไม่รวมค่าแรงเลยก็เกือบหมื่นแล้วอะ

10. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ผมว่าไอ้ที่แบริ่งละลาย ก็น่าจะมาจากตอนประกอบเครื่องตอนหลังนี่ไม่ดีนี่แหละครับ

11. itkuji

267
    40
    0
    จริงๆแล้วเครื่องเดิมอายุก็เยอะแล้ว........ก็คงควรที่ชาร์ฟจะได้เวลาไปแล้วมั้งคับ...
    อาจประจวบเหมาะกับเครื่องต้องประกอบใหม่....เข้าๆออกๆ......คงเร่งเวลาด้วย

อิ อิ มันน้อยจัยอยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ อ่ะ แล้วสรุปไม่วางเครื่องใหม่แล้วหรอ

:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้