ผมจะทำสีรถ ขาวกับเหลืองแบบไหนดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ออโต้one, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    ผมจะทำสีรถครับยังตัดสินจัยไม่ได้เลย ระว่างเหลืองกับขาวครับ ขอความเห็นหน่อยครับ
    แต่จัยผมเอียงไปทางเหลือง สปูนมากกว่าขาว10 %ครับ ขอถามหน่อยครับเพราะรถผมใส่ล้อสปูนขอบ
    15"
    สีเหลือง
    1 อยากทราบว่าเหลืองสปูนใช่เบอร์สีไรครับ แล้วมีสีรถตัวไหนที่เหมือนบ้างครับ
    2 สีเหลือง แจ๊ดครู ไม่ทราบว่าพอได้ไหมครับ
    สีขาว
    1 สีขาว ไทอาร์ใช่สีเบอร์ไรครับแล้วสีรถตัวไหนที่เหมือนครับ
    2 แล้วสีขาวCIVIC ตัวไหม่ ไม่ทราบว่าพอได้ไหม่ครับ
    แบบสีที่ชอบ ขออณุญาติเจ้าของรูปหน่อยนะครับ

2. Dark_EK

Dark_EK New Member VIP

546
    28
    0
    ใส่ล้อสปูนแถมชอบสีเหลืองก็ทำเหลืองสปูนเลยดีกว่า
    จะได้ดังที่ชอบ
    ส่วนเรื่องสีรอผู้รู้มาตอบละกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2008
    BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  3. jadi_350

jadi_350 New Member Member

8
    0
    0
    ขาวtypeRและเหลืองบ้านเราเบอร์สีจะไม่ตรงกับเมืองนอกแต่ที่อู่ผมมีครับมีรูปตัวอย่างพึ่งทำไปครับ0870350035ช่างยาอู่JDครับ

4. ออโต้one

131
    2
    0
    -ครับชอบเหลือง แต่กลัวทำมาแล้วมันจะมีคนชอบน้อยอะครับ เลยอยากหาคะแนนโหวตครับ
    ขอบคุณครับ

5. ออโต้one

131
    2
    0
    แล้วเหลืองนี้เหลืองไรครับ แล้วพี่ทำสีทั้งคันเท่าไรครับ
    อู่อยู่ไหนละครับ

6. Dark_EK

Dark_EK New Member VIP

546
    28
    0
    เหลืองก็สวยนะชอบเหมือนกัน(เหลืองSPOON)
    แต่ตอนนี้รถเป็นขาวอยู่ครับเลยยังไม่อยากเปลี่ยน

7. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ถ้าชอบเหลืองก็เลือกเหลืองตามที่เราชอบครับ

เราเป็นคนใช้เอง อยู่อีกนาน ถ้าเลือกสีที่ไม่ชอบ ไม่ถูกใจ เดี๋ยวก็หาเรื่องเสียเงินอีกครับ

ของผมเปลี่ยนสีทั้งคันเป็นเทา silver stone 29000 ครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่าขาวก้อสวย เหลืองก้อสวยนะคับ กับสำนักแต่งสปูนคับ

9. CIVIC TYPE R

CIVIC TYPE R New Member Member

1
    1
    0
    ขาวคับ ขาว Typer R NH-0คนทั่วไปชอบนะคับ เหลืองก้อสวยแต่คนที่ชอบส่วนมากจะเปนคนแต่งรถ
    สรุปสวยทั้งคู่แต่ผมเชียร์ขาวคับ

10. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    สวยทั้งคู่คับ

แต่ใจจิงชอบสีขาวมากกว่าคับ

11. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    สวยทั้งสองสีแหละ ถ้าแต่งหนักๆ เหลืองดีก่า โหดดี
    ถ้าแต่งแบบเรียบร้อยๆ ก็ขาวครับ เบื่อยากหน่อย

โดยส่วนตัวเชียร์ขาวครับ

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เหลืองก็สวยครับ

13. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    yellow>>>good<<<

เหลือง.....ครับ

14. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    ส่วนตัวชอบสีคันนี้ครับ

15. aeke_sd

aeke_sd New Member Member

23
    2
    0
    สีเหลืองก็สวยครับ(ถ้าเหมือนและของครบ) แจ่มโคตร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้