coupe 99 เปลี่ยนพวงมาลัย ซิ่ง ได้ป่าวคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย joejho27, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    coupe 99 ที่มี air bag เปลี่ยนพวงมาลัย ซิ่ง ได้ป่าวคับ
    แล้วต้องใช้ คอพวงมาลัยแบบไหน
    ถ้าผมใช้พวงมาลัย momo ต้องแปลงอะไรบ้างคับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ขอบคุณครับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ต้อง มี ตัวหลอกเซ็นเซ่อร์ แอร์แบค ครับ คอก็ต้อง เป็นคอซิ่ง สำหรับแอร์แบค
    ที่ใช้ๆกัน ก็ mugen รึ spoon ครับ
    ถ้าแนวแปลงๆก็ ถอดหลอด SRS ออก ไม่ต้องต่อสวยไฟ แอร์แบค แต่ก็ต้องซื้อคอ แอร์แบคอยู่ดี แต่ไม่แพง
    แถวปทุมวัน มีอยู่ร้านนึง

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ใช่ครับ ผมซื้อคอมา200 แล้วก็ถอดปลั๊กsrs ประสบการณ์โชคโชนครับ555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2008
  4. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    ช่ายๆๆๆ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มีคอ ก้อ ได้เเล้วครับ

6. joejho27

213
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ

แล้วผมจะไปหาซื้อได้ยังไงครับ ชื่อร้านอะไรอะคับ ราคาประมาณเท่าไหร่คับ ขอบคุณครับ

7. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ถ้าแบบธรรมดาร้านประดับยนต์ทั่วไปน่าจะมี บอกเค้าว่าของซีวิคแบบมีแอร์แบ๊คอะครับ

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ู^
    ^
    ^
    ใช่ครับ ราคาหลักร้อย แต่ต้องบอกว่า มีแอร์เบค

9. joejho27

213
    2
    0
    ขอบคุณครับทุกๆคน

10. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    ผมรับสั่งครับ
    คอ H8-AIRBAG
    ลูกละ 180 บาท
    สนใจยังไง PM มาสอบถามหลังไมล์ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้