Si กับหางหลัง FD mugen ?

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย mammosxtt, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mammosxtt

mammosxtt New Member Member

34
    2
    0
    :cool: Si กับหางหลัง FD mugen มีใครเคยไปใส่หรือทาบมาแล้วบ้างไหมครับ อยากทราบว่า มันลงได้พอดีไหมกับฝาท้ายเรา ผมชอบทรงหาง FD อ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเหมาะกับทรงรถ Si ไหม แนะนำด้วยนะครับ...

2. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    เคยคิดจะใส่เหมือนกันครับแต่ก็ชอบของ DC5มากกว่าเลยสั่งทำแบบไฟเบอร์ครับรอไปอาทิตย์นึงพอเอารถไปใส่ปรากฏว่าเป็นDC2ซะงั้นเลยต้องใส่DC2ครับเพราะว่าไปรอเค้าถึงเที่ยงคืนเลยอ่ะเสียดายเวลา ถ้าใส่มาแล้วอย่าลืมเอาภาพมาให้ชมนะครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ขนานมันอาจจะใส่ได้ แต่ทรงมันน่าจะใหญ่ไปนะครับ

4. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    ตอนซื้อรถมาใหม่ๆ เคยเอาลองมาทาบดูก็พอดีกันนะครับ น่าจะใส่ได้ แต่ถ้าของแท้รูจะตรงหรือไม่ตรงอันนี้ไม่ทราบครับ
    แต่พอหลังจากได้เข้าคลับแล้วก็รู้สึกว่าโชคดีที่ไม่ได้ตัดสินใจใส่ไป... *-*

5. mammosxtt

mammosxtt New Member Member

34
    2
    0
    แสดงว่า มันอาจจะไม่เข้ากันกับรถเราใช่ไหมครับ เมื่อวานไม่เล็งมาครับแต่ไม่ใช่หาง FD Mugen นะแต่เป็นหาง FD Type R เป็นพลาสติกเบา ราคาติดตั้งพร้อมทำสีอยู่ที่ประมาณ 6000 (ของCOPY) ที่สำคัญเวลาติดเค้าบอกว่าใช้ เทปกาวสองหน้าติด ไม่มีขาน๊อตยึดอ่ะครับ เลยถอยก่อน กลัวมันจะปลิวไปกับมือยามตามห้างเวลาจอดซ้อนคัน หรือติดไปกับมือที่มองไม่เห็นที่หวังดีแต่ประสงค์ร้าย.... สุดท้ายคงไม่ได้ติด แบบเดิมน่าจะดีอยู่แล้ว.....zzz ของแท้ถามมาราคา 19000 บาทไทย :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้