ขอความคิดเห็นหน่อยครับตัดสินใจไม่ถูก ???

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย EK1600, 11 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK1600

EK1600 New Member Member

154
    17
    0
    ขับไม่โหด รถเครื่องเดิม แต่อยากให้เตี้ยลงมาพอสวย ใส่ สปริงโหลดหรือ โช้คแต่งแบบปรับเกลียวดีครับ
    ขอความคิดเห็นหน่อย

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  2. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ผมว่าราคาค่าตัวมันคือคำตอบอ่ะครับ เพราะต่างกันมากกกกกก(ถ้ามือ1)

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    สปริง อย่างเดียวเลย ถ้าไม่เน้น ขับโหด

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ก็แล้วแต่ชอบ ถ้าเน้นสวยๆ ไม่แพงก็ สปริงครับ

ตามพี่ๆเขาตอบไป

pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    LOGIN ผิดชื่อ 555

6. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    สา ปิงคับอย่างเดี่ยวขับสบายๆๆคับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สปริงก็พองับๆๆๆ

8. EK1600

154
    17
    0
    แต่ถ้าแนวโน้มอยากวาง B16A จะเอาอยู่ไหมครับ

pk_city, Madeawsri และ navapon ถูกใจสิ่งนี้
  9. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ถ้ามีความคิดแบบนี้แล้วผมว่า
    ตัดใจซื้อโช๊คดีดีแพงๆ ไปเลยดีกว่าครับ
    Tein สักชุดอยู่จนรถพัง อิอิ :D

SONG-EK, pk_city และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  10. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    ทำไมโจ้ขับแล้วโช้คพังก่อนรถอ่ามิ้ง 555

11. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    tein ครับ ต้นจบเลย ตามที่เล็งไว้เลย 555555

12. pondz

pondz Member Member

108
    12
    18
    เปลี่ยนสปริงแล้วเอาโช้คเดิมอัดน้ำมัน+ใส่สตรัทเพิ่มก็โอเคนะคับ..

เปนอีกหนึ่งทางเลือก

13. PaN_191

PaN_191 New Member Member

27
    0
    0
    งั้นขอถามเพิ่มเติมนะคับ

ถ้าเอาโช๊คเดิมไปทำสตรัท ทำร้านไหนดีคับ แนะนำทีคับ

เอาแบบทำแล้วจบทีเดียวอะคับ ไม่มีปัญหา

กำลังดูๆ อยู่ เนื่องจากมีคนแนะนำร้านพรเทพ ซอยอุดมสุข อะคับ

14. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    มาหาความรู้ด้วยคนครับ

15. มาเล่นไกลจัง บอร์ดตัวเองก็มีไม่ยอมเล่นนะพี่
    กลับบอร์ดได้แล้ว โว๊ว.....ไรเนี่ย 555+​

So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  16. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    ถ้าจะเล่น B16 เร็วๆนี้ก็ Tein เลยที่เดียวดีกว่าคับ

ปล. ต้นคับเจอแบบนี้บ่อยๆก็น่าเบื่อเหมือนกันนะ...

SONG-EK, pk_city, Madeawsri และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  17. note Si

note Si New Member Member

264
    48
    0
    ใช้
    อย่าให้เข้าตำลาเสียงน้องเสียยากเสียมากเสียง่าย ที่เดียวจบเลยครับท่าน ต้น

pk_city, mo_mo และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  18. navapon

navapon New Member Member

77
    36
    0
    เล่นของใหม่ไปเลยคับต้น

pk_city, Madeawsri, SONG-EK และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  19. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    มาหาความรู้ด้วยอีกคน
    กำลังจะเปลี่ยนสปริงอยู่พอดีอยากได้แบบไม่เด้งมากครับ

20. yongt_t

yongt_t New Member Member

13
    4
    0
    สปริงใหม่ 6-8000 แล้วแต่ยี่ห้อ

สปริงมือสอง 3-5000 แล้วแต่ยี่ห้อและสภาพ

โช้ค Tein ใหม่ 3 กว่า - 5 กว่า แล้วแต่รุ่น

โช้ค Tein มือสอง หมื่นกว่า - 3 กว่า แล้วแต่รุ่นและสภาพ

ถ้าให้แนะนำ เปลี่ยนโช้คทั้งชุดเลยดีกว่า เพราะส่วนใหญ่ เริ่มแต่งแล้ว ไม่จบแค่เปลี่ยนสปริงหรอก

ซื้อมาใส่ได้ไม่นาน รับรองถอดเปลี่ยนอีก จะได้ไม่ต้องเสียแล้วเสียอีก ค่าของ + ค่าแรง หลายๆรอบรวมกันซื้อโช้คแต่งได้พอดี

ปล. ส่วนตัวแนะนำ Ohlins มือ 2 รุ่นไม่ปรับเกลียว (แต่ปรับสูงต่ำได้แบบเลื่อนเบ้า) คุณภาพคุ้มราคา อยู่ หมื่นกลาง - 20000

แต่ถ้าไม่คิดแต่งเลย แล้วอยากโหลดแบบประหยัดสุด ก็เลื่อนเบ้าเอา ไม่ต้องตัดสปริง ราคาแล้วแต่ร้าน แต่อย่างแพง 4 ต้นไม่เกิน 1000 ครับ (เค้าจะเจียร์รอยเชื่อมตรงเบ้ารับสปริง แล้วเลื่อนลง แล้วค่อยๆเชื่อมใหม่)

Madeawsri, SONG-EK, pk_city และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  21. potae69

potae69 New Member Member

260
    2
    0
  22. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0

อันสุดท้าย ที่ว่าเลื่อนเบ้าอะคับ

มันทำไห้รถเสียหรือเปล่าคับ ?

แล้วถ้าจะเอากลับคืนทำได้หรือเปล่าครับ ?

(ข้อดี ข้อเสียของมันอะครับ พอดีสนใจครับถูกดี ทำแก้ขัดไปก่อนหุหุ)

23. EK1600

154
    17
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้