- - - ขอถามผู้รู้ความแตกต่างระหว่างเบรค EVO10กับEVO789ต่างกันยังไง- - มีรูป- -

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TAKUMI_RPS13, 7 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ถามเรื่องเบรคEVO10 กับ EVO 9-8-7 มันต่างกันอย่างไร

ทั้งหน้าแล้วหลัง อันไหนเล็กกว่า อันไหนใหญ่กว่า มีหลักดูตรงไหน แล้ว

มีผ้าเบรคใส่ด้วยกันได้ไหมหน้าแล้วหลัง ผ้าเบรคEVO10 มีของยี้ห้อBendix

หรืออื่นๆๆ รบกวนท่านผู้รุ้นิดนึ่งนะครับ :confused::confused:

อันนี้เป็นรูปเบรคEVO10ทั้งหน้า ใช่หรือไหมครับ

ขอบคุณมากๆๆนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2008
  2. RENESIS RACING SERVICE

RENESIS RACING SERVICE New Member VIP

115
    1
    0
    ถามเรื่องเบรคEVO10 กับ EVO 9-8-7 มันต่างกันอย่างไร

ทั้งหน้าแล้วหลัง อันไหนเล็กกว่า อันไหนใหญ่กว่า มีหลักดูตรงไหน แล้ว

ตอบครับ.... ด้านหน้าแทบจะเหมือนกันทกุอย่างเลยครับ มีจุดสังเกตุเพียงเล็กน้อย ส่วนขาหลัง ของ 10 จะเป็น 3แฉก และมีความกว้างกว่า 6-9 ครับ

มีผ้าเบรคใส่ด้วยกันได้ไหมหน้าแล้วหลัง ผ้าเบรคEVO10 มีของยี้ห้อBendix

หรืออื่นๆๆ รบกวนท่านผู้รุ้นิดนึ่งนะครับ

ตอบครับ ผ้าเบรค เท่าที่ทราบมีของ FERODO / BENDIX ครับที่ทำออกมา รองรับเบรคตัวนี้ สามารถใส่กันได้ตั้งแต่ 6-10 ครับ

อันนี้เป็นรูปเบรคEVO10ทั้งหน้า ใช่หรือไหมครับ

ขอบคุณมากๆๆนะครับ

ตอบครับ ใช่แน่นอนครับ ทั้งหน้าและหลังครับ

3. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ขอบคุณมากๆๆ ครับ

ขอให้รวยๆๆนะครับ :D:D:D

4. Type-A

Type-A New Member Member

9
    0
    0
    EVO X ของผมไปเปลี่ยนผ้าเบรกเป็นของ Project Mu รุ่น HC+ ครับดีมากเพราะของติดรถเบรกไม่อยู่เลย ส่วนผ้าเบรก BENDIX เท่าที่เคยไปหาซื้อไม่ได้ทำของ EVO ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้