@ ขอขอบพระคุณ Super E-Car ด้วยครับ......เจอกันแล้ว update @

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nicecar, 8 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    @ ขอขอบพระคุณ Super E-Car ด้วยครับ @

เนื่องจากวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ได้ไปสนาม BRC แล้วรถดันเสีย ขากลับก็เลยต้องลากกันออกมา โดยจุดมุ่งหมายคือลากจาก BRC ไป ลาดพร้าว และช่วงที่ลากกันออกมานั้น รถบนถ.ศรีนครินทร์ก็ติดพอสมควร โดยผมก็ลากกันมาแค่สองคัน เวลาเปลี่ยนเลนก็จะลำบากหน่อย เพราะก็กำลังเปิดไฟฉุกเฉินอยู่นั้นเอง จึงทำให้เวลาผมเปลี่ยนเลน รถคันข้างหลังก็จะงงหน่อย แต่พอถึงช่วงที่เลยฝั่งตรงกันข้ามซีคอนมา จู่ๆก็มีรถซิ่งมาต่อท้าย ตอนแรกก็นึกว่าต่อเพราะรถติดทั่วๆไป แต่สักพักก็ได้เปิดไฟฉุกเฉิน แล้วขับปิดท้ายให้ ซึ่งก็ทำให้การลากจูงในช่วงรถติดๆก็ง่ายขึ้นเยอะ จนถึงช่วงเลยแยกอ่อนนุชมา รถก็เริ่มไม่ค่อยติดแล้ววิ่งสะดวก ก็เลยขับแซงขึ้นมาแล้วบีบแตรทักทาย ผมก็เลยยกมือไหว้ขอบคุณกลับไป ก็ถือว่าเป็นเหตุการณ์ที่ประทับใจมาก ที่เกิดขึ้นบนท้องถนน โดยอยากบอกความในใจดังนี้

-อยากจะโทรไปคุยและขอขอบคุณอย่างเป็นเรื่องราวอั้ง

-คือจริงๆไม่ต้องทำก็ได้ แต่ท่านก็มีน้ำใจ ผมซึ้งมากครับ จริงๆ(เกรงใจด้วย) :eek:

-น่าจะเป็นรถที่ออกมาจากสนามด้วยกัน คงเคยเห็นกันแวบๆอะไรประมาณนี้ หรือ ไม่ใช่ ผมไม่แน่ใจ(อย่าปล่อยให้ผมต้องเดาเลย)

*** ก็เลยอยากตามหาท่านผู้นี้หน่อยครับ ใครรู้จักช่วยบอกหน่อยครับ ***

-รถ E-Car สีขาว ทะเบียน XX-5217 กรุงเทพ กันชนหน้าทำสีดำเงา

-คาดหน้า Hankook , ฝากระโปรงติดสติ๊กเกอร์ว่า TPT Asia Group

ถ้าท่านผู้นั้นได้อ่านแล้ว รบกวนติดต่อผมกลับมาหน่อยนะครับ คาดว่าน่าจะเล่น RCW อยู่เหมือนกัน pm มาก็ได้ครับ :D

ด้วยความเคารพ

GolF

089-112-5882

เจอท่านเจ้าของรถแล้วครับ สืบเนื่องจากที่กระทู้นี้(หน้า 3) มีคุณ m101 ที่ใช้รูปส่วนตัวเป็น AE101 สีแดงเลือดหมู มาบอกชื่อและบอร์ดที่ท่านเจ้าของรถเค้าเล่นอยู่ ก็เลยได้ตามเข้าไปดู จนเจอกระทู้ที่คุณโจ๊กเค้าตั้งเอาไว้ และได้เบอร์โทร ก็โทรไปคุยและขอบคุณอีกครั้งกันแล้ว

กระทู้ที่เจอท่านเจ้าของรถ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=532419

กระทู้ที่ยืนยันว่าใช่แน่ๆเพราะจำรถเพื่อนเค้าได้ และมีรูปรถผมด้วย ยืนยันข้อสันนิษฐานว่า "ออกมาจากสนามเหมือนกัน"

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=538189

กระทู้ขอบคุณเจ้าตัวอีกครั้ง

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=539448

ปล.คนดีพระคุ้มครองครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2008
    อนาคตสดใส ถูกใจสิ่งนี้
  2. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    หน้าเรซซิ่งฟอรั่ม ช่วงนี้มีกระทู้แย่ๆเยอะ มีกระทู้ดีๆ แบบนี้บ่อยๆ จะดีมากเลยครับ เล่นรถด้วยกัน มีน้ำใจต่อกัน ชอบๆครับ

Foam_Advance และ กล้วย910 ถูกใจสิ่งนี้
  3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ชื่นใจแฮะเจอเรื่องดีๆ มาเล่าสู่กันฟังแบบนี้

Foam_Advance ถูกใจสิ่งนี้
  4. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    สุดยอดคับ

:D

มีน้ำใจจิงๆๆคับ

น่ายกย่องคับ

:D

5. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    น่าประทับใจครับ

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ทำดีมีคนเห็น
    น่ายกย่องคับ

ประทับใจทั้งคนโพสต์ และคนช่วยเหลือ
    อ่านแล้วรู้สึกภูมิใจ ว่าทำดียังมีคนเห็น
    อ่านไปยิ้มไป กระทู้นี้คลิ๊กแล้วมีความสุข จิง จิ๊ง ง

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เยี่ยมมากครับ

8. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    หายากนะคนแบบนี้ น่ายกย่องจริงๆ

9. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    อ่านแล้วยิ้ม เยี่ยมคับ

10. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    มาอ่านกระทู้นี้รู้สึกครายเครียดหน่อย คนดีมีน้ำใจ

11. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    เป็นผม ผมก็ปลื้มครับอยากขอบคุณด้วยตัวเองเหมือนกัน เยี่ยมครับ

12. BT

BT New Member Member

104
    3
    0
    อ่านแล้วชื่นใจ ขอชื่นชมคนดีมีน้ำใจด้วยคนครับ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมเลยคับ มีน้ำใจ

Foam_Advance และ BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  14. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    อ่านแล้วชอบมากๆกับความมีน้ำใจ....

ผมขอปรบมือดังๆให้กับท่านเจ้าของรถE-Car กับความมีน้ำใจอันดีงามซึ่งหาได้ยากในสังคมสมัยนี้คับ....:)

15. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ขอปรบมือให้อีกเสียงครับ.......น้ำใจแรงกล้าจิงๆ

น้อยคนที่จะยอมเสียเวลาช่วยเหลือขนาดนี้.......ส่วนมากก็ได้แต่ให้กำลังใจแล้วผ่านไป

เยี่ยมจิงๆคับ.....คุณ อีคาร์ สีขาว 5217

16. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    เจ๋วเลย คับ ในสังคมยังมี คนดีๆ อยู่เยอะ ขอปรมมือให้ คร๊าบบบ

17. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อยากให้สังคมของเรา เปนแบบนี้บ่อยๆจัง มีไรก้ช่วยเหลือกัน แบบนี้ ดีกว่าที่จะมาทะเลาะกันอีกเยอะ

18. คนดีมีน้ำใจ

19. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    คนดีแบบนี้น่ายกย่องครับ

20. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    คนดี มีน้ำใจ

21. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    อ่านแล้วรู้สึกดีครับ สำนึกดี สังคมดี

22. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    คนในนี้ก็เป็นพี่เป็นน้องกันละครับ

23. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ดีใจนะ ที่ ประเทศ เรา ยังมี คนดี เหลือ อยู่

ต้องสนับสนุน คนดี คับ

24. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    น้ำใจงามคร้าบบ

25. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ถ้าไม่รีบกลับต่างจังหวัดคงขับปิดให้ง่ะเพื่อน โทษที

26. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ขอชมเชยครับ

27. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    แจ่มมากๆ

28. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    เยี่ยมคับ

29. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ปรบมือให้ดังๆเลยครับ

30. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    สังคมเล่นรถด้วยกัน มีน้ำใจกันแบบนี้ น่ายกย่องครับ อย่างน้อย ๆ คนภายนอกจะได้ทราบว่า กลุ่มคนที่ชอบการแต่งรถ ก็สร้างสรรสิ่งดี ๆ กันเป็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้