ละอองสีติดกระจก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย numan_eg, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    ละอองสีติดกระจกหน้า+ข้าง ทำความสะอาดยังไงมั่งคับเอาแบบอกหมดเลยอ่ะคับ:cry::cry::cry:

2. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    หาผ้าจุ่มทินเนอร์มาเช็ดครับ ระวังอย่าทำหกหรือไปโดนสีนะครับ เดียวลอก

3. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้ากลัวว่ามันจะกัดสี ลองไปร้านล้างรถดูครับ มันมีดินน้ำมันขัดออก รับรองเนียน

เหมือนเดิม เพราะผมก็เคยโดน แต่โดนทั้งคัน เล่นเอาเครียดเลย

ปล.ถ้าจะเข้าร้านให้เค้าขัดออกก่อนนะครับ แล้วค่อยเคลือบมันจะได้ออกง่ายๆ

ของผมซวยเคลือบไปแล้ว ถึงเห็นว่าเป็นละอองทั้งคัน ช่างกล้ามขึ้นเลย

4. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ใช้ทินเนอร์ ระวังหน่อยคับ เดี๋ยวพลาดไปโดนสี แล้ว จะงานเข้านะ

หรือค่อย ๆ ใช้ใบมีดคัตเตอร์ ค่อย ๆ ขูด ๆ ออกก็ได้

5. ฉิมหงี่

ฉิมหงี่ New Member Member

23
    2
    0
    ลองเอาน้ำมันลอนสัน ขวดสีเหลืองใส่ผ้าหยาบๆเช็ด น่าจะออกนะคร้าบ

6. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ใบมีดโกนอีกเสียงครับ

7. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ใบมีดโกน ครับ เเต่รีบ ทำนะครับ เพราะ จะทำให้ใบปัดเสียครับ

8. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ตามนั้นดีกว่าคับ . .

9. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    น้ำมันไฟแช๊ค , น้ำมันสน หรือน้ำมันก๊าซ ก็ได้คับ

10. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ของผมก็เคยเป็นคับ แต่ผมใช้วิธีใช้ยาขัดสีแบบหยาบๆเอาอ่ะคับ

แต่เมื่อยแขนหน่อย:D

11. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถ้าใช้มีดโกนต้องมือเบาจริงๆนะครับ ระวังกระจกเป็นรอยนา... :sad:

12. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
    ผมใช้ใบมีดโกนคับ แล้วก็ใช้น้ำยาเช็ดกระจกอีกที

13. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มีดโกนหรือใบมีดคัตเตอร์ครับ

14. I_LOVE_ENGIEN_SUBARU

I_LOVE_ENGIEN_SUBARU New Member Member

41
    1
    0
    ของผมก้อโดนเซ็งเลย

15. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ของผมใช้ใบคัตเตอร์ขนาดใหญ่พลาดยาก และใช้น้ำสบู่หล่อลื่น แหมผมมือไม่นิ่งยังไม่พลาดเลย

16. tum_740

tum_740 New Member Member

34
    2
    0
    ใบมีดโกนครับ ชัว ทำเหมือนโกนหนวดแหละครับ
    ขูดหมดแล้วก็เอาน้ำยาเคลือบสีลง ก็โอเคแล้ว

17. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    มีดโกนเหมือนร้าน ฟิล์มเลยคร้าบบ

18. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ใช้ทินเนอร์เช็คครับ เเต่ห้ามโดนสีรถเด็ดขาด

19. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อืมความรู้นะเนี่ยผมไม่ค่อยรู้เลยว่าทำได้อะ ไว้ไปทำบ้างครับ

20. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ใช้ใบมีดโกนระวังหน่อยนะ มีรถเพื่อนเป็นเจ้าของร้านฟิลม์ด้วย
    ความชำนาญในเรื่องพวกนี้มีสูงมากๆ แต่กระจกเป็นรอยหมดเลยทั้งบาน

เห็นเค้าบอกว่ากระจก จากญี่ปุ่นบางรุ่นเนื้อมันนิ่มเลยเป็นรอยง่ายมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้