ช่วยหน่อยครับ เดินเบารอบตกมากๆเลยครับทำไงดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Narate11, 5 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Narate11

Narate11 New Member Member

50
    1
    0
    ตอนเช้าๆวิ่งออกมาสักพักรอบเดินเบาลดลงมากๆครับบางครั้งถึงกับดับเลยครับ จะแก้ยังไง และอาการนี้เกิดจากสาเหตุใดครับ ข้อมูลรถครับ Sunny B14 ปี 1999 1.6 A/T ติดแก๊ส LPG Fix mix ครับ เป็นตอนตัดเป็นแก๊สแล้ว น้ำมันยังไม่ได้ลองเลยไม่รู้ว่ามีอาการเหมือนกันหรือเปล่า
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

2. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ถ้าเป็นตอนใช้แก๊สผมเคยเป็นครับบางครั้งเบรคขึ้นเนินเข้า D แทบไม่ทัน

ตอนแรกสายหัวเทียนรั่วครับ เปลี่ยนใหม่ ดีขึ้นแปบนึง

สรุบจูนใหม่ครับแก๊สบางไปถ้าเป็นแบบนี้รับรอง มีแบคไฟล แน่ๆครับ

รอผู้รู้ท่านอื่นนะครับอันนี้ที่ผมเคยเจอมา ปล.ใช้น้ำมันปรกติไม่เป็น

3. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    น้ำมัน ถ้าเป็น ไม่ที่ปั๊มติ๊ก ก็แอร์โฟลว ถ้าแก๊ส ลองดูว่าถ้าน้ำมันปกติ ก็อาจจะเป็นที่จูนไม่ดี ลองจูนใหม่ครับ

4. กลับไปให้ร้านจูนให้ใหม่ครับ

5. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ระวังเรื่องกรองอากาศตัน และ ลิ้นผีเสื้อสกปรกด้วยนะครับ

เพราะ 2 ตัวนี้มีปัญหาทีไร รถผมเจ้าเข้าทุกทีเลย...

6. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เห็น ด้วยครับ
    ตาม พี่ เค้าเลย
    แต่ ผม ว่า จูน ไม่ ดี อ่ะ
    ลองดู รอบ เดินเบาด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้