P 11 วาวล์เขก ทั้งน้ำมันและแก๊ส ช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย blueber, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    รถมีเสียงตอนวิ่งความเร็ว 80 ขึ้นไป จะมีเสียงประมาณ แป็ก ๆ ๆ เหมือนเสียงไฟ.

สปาร์คกัน ไม่รู้ใช่อาการของวาว์ลเขกรึเปล่าครับ เป็นทั้งน้ำมันและแก็สเลย

รายการที่เพิ่งเปลี่ยนมี หัวเทียน สายหัวเทียน ตรงกับสเป็กทุกอย่าง ติดแก็สมา 4

เดือน เพิ่งเป็น มา 3 อาทิตย์แล้ว ตั้งจานจ่ายให้ไฟอ่อนแล้ว 2 ครั้ง จนรู้สึกว่าออก

ตัวอืดลงกว่าเดิม เพื่อนๆพี่ๆ เป็นกันบ้างไหมครับ แก้ไขกันยังไง ขอคำแนะนำ

หน่อยสิครับ ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรต่อดีขอบคุณครับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    น่าจะเป็นเสียงเขกของการจุดระเบิดที่ไม่ถูกต้องคับ
    เสียงวาล์วจะดังตามรอบที่เร่งคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้