ใครปรับสตรัทแบบข้อเลื่อนของ ohlins เป็นบ้างคับ ขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SpookyEK, 7 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SpookyEK

SpookyEK New Member Member

16
    4
    0
    ใครปรับสตรัทแบบข้อเลื่อนของ ohlins เป็นบ้างคับ ขอความรู้หน่อยครับ
    ขอบคุณมากมายครับ:D:D:D:D:D:D

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

เข้าไปร้านแม็กเลยครับ มันต้องถอดโช๊คถอดสปิงออกครับ

ในข้อสุดท้าย ที่มีเบ้าสปริงอยู่ จะมีแหวนเหล็สปริงเล็ก ๆ ล็อคไว้ครับ
    เอาเหล็กแหลม ๆ ค่อย ๆ แซะแหวนตัวนี้ออก แล้วเบ้าสปริงจะเลื่อนขึ้น
    เลื่อนลงได้อิสระ คราวนี้จะให้มันอยู่ล็อคไหน ก็ใส่แหวนเข้าไป เท่านี้เอง

ป.ล. ต้องถอดสปริงออกมาก่อนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้