รบกวนหน่อยครับอยากรู้ว่าsr20det ใส่ครัชแบบไหนให้เหมาะสมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย GAO B11, 12 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAO B11

GAO B11 New Member Member

59
    0
    0
    คือกำลังยกเกียร์ออโตลงครับจะใส่เกียร์ธรรมดา ควรใส่ครัชแบบไหนครับ(นิสัยการขับ.......ใช้งานบ่อย....เท้าหนัก....ใช้งานประจำครับ)
    อยากได้แบบไม่แพงมากอะครับมือสองก็ได้รบกวนหน่อย

2. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    เกียร์ใหญ่หรือเล็กครับ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอเล็กๆ คับ แน่นดีคับ

4. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    แนะนำ NISMO ครับ สวย ดี ถูก

ราคาคร่าวๆ 7000-7500

ออกไปทางแข็งนิดๆ ถ้ารถติดเมื่อยหน่อย แต่กดโดด กดโดด ปรู๊ดดดดด ชู่วววววววว

แต่ไม่แข็งเท่าOS นะครับ

แนะนำเป็นทางเลือกนะครับ สนใจ อย่าโทรหาผม ให้โทรหาหมอเลย ผมหักหัวคิวไว้แล้ว อิอิ

5. GAO B11

59
    0
    0
    น่าจะเกียร์ใหญ่ครับ เห็นช่างบอก...........................ว่าแต่ผมสงสัยเกียร์ใหญ่กับเกียร์เล็กแตกต่างกันอย่างไรครับ

6. lumnamshe

671
    5
    18
    ตามชื่อเลยครับ เกียร์ใหญ่ก็เส้นผ่าศูนย์กลางมากกว่า

เกียร์ใหญ่หาชุดครัชแต่งใส่ง่ายกว่าครับ

Clutch NISMO เหมาะกับรถแต่งขับถนน ลงสนามบ้าง
    NISMO ผ้าแผ่นเดียว ไม่ถึงหมื่น
    NISMO ผ้าแผ่นเดียว Cover Clutch สีแดง ก็ดีขึ้นมาอีก หมื่นกว่าบาท

Clutch OS GIKEN ก็เทพหน่อยแต่แข็งกว่า NISMO
    OS ผ้าแผ่นเดียว หมื่นกว่าบาท
    OS ผ้าสองแผ่น เกือบสองหมื่น
    OS ผ้าสามแผ่น หายาก

หากใส่เกียร์เล็ก ครัชของสำนักแต่งหายากหน่อยครับ
    ยิ่งพวก 2 หรือ 3 แผ่น นี่ต้องค้นกันยาว

แต่ว่าวาง SR โบกับรถอะไรครับและอยู่แถวไหนครับ

7. GAO B11

59
    0
    0
    ตามชื่อ displayเลยครับ........sunny ..................อยุ่แถวพระราม4 -คลองเตยครับ
    ......................คือที่อยากรุ้เพราะตอนขับเกียร์atวิ่งไปประมาณ170จะ180มันดูรอรอบแล้วเกียร์มันchainบ่อยในจังหวะเราหยีบส่งเข้าไป แล้วเสียงเครื่องมันดังน่ากลัวเลยเปลี่ยนมาเล่นเกียร์ธรรมดาแทน......"อีกอย่างเซอร์ไฟร์พอดีครับ ครัชเกียร์ออโตลื่นพอดีเลยเปลี่ยนเลยครับเพราะถอยหลังไม่ได้"

8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คลัทบ้านเราก็ได้ครับ ผ้าผสม หวีเสริม ก็อยู่ครับ ปรับหน้าคลัทดีๆ

แต่ติดตรงที่มาตรฐานไม่แน่นอนซักที บางคันดี บางคันก็ว่าไม่ดี

9. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ตามนั้นครับ เลือกเอาตามงบประมาณและการใช้งาน เลยครับ ปรับหน้าให้ ดีๆ เข้าไว้ เป็นพอครับ

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตอนแรกใช้ NISMO ผ้าทองแดง 9 ก้อน :D

ตอนนี้ใช้ NISMO SUPER COPPERMIX มีความสุขมาก :D

ถ้าแนะนำ งบน้อยหน่อย ก็ หวี Nismo ผ้า COPPERMIX
    ขับสบาย โดดเหมือนกัน นะ
    :D

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถ้าทำปรับระยะมาไม่ดีเสี่ยงต่อเกียร์แตกด้วยพี่เฟริ์ส ระยะแม่งไม่ค่อยจะเท่ากันเลย

แต่เคยมีครั้งนึงนะ ไปวิ่งคลอง 5 ครัชต์ลื่นกลางงานเลย วันนั้นกร่อยเลย อดรางวัล ถ้าจำไม่ผิดคือ ตอนควอลิไฟล์ ได้ที่ 1 อะ โบเดิม 555+

Ps. พี่เดย์ กับ พี่ติ่ง ยังจำได้ไหมฮ๊ะๆ 5555+

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D กด Like

13. lumnamshe

671
    5
    18
    มาสนับสนุนแนวนี้อีกเสียงครับ

แล้วผ้า Coppermix มันราคากี่มากน้อยครับคุณเด่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้