อยากเปลี่ยนไมล์ขาวมีร้านแนะนำหรือเปล่าครับพี่ๆnv

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย chang nv, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    ตอนนี้อยากเปลี่ยนไมล์ขาวครับไม่รู้ว่า( ขาวตัวเลขดำ ) กับ (ขาวตัวเลขแดง) แบบไหนสวยกว่าครับ
    ช่วยแนะนำร้านทำดีๆให้หน่อยครับอยากทำมากๆช่างเก่งๆงานเนียนๆนะครับ (กลัวทำไมล์ผมเสียครับ)รบกวนหน่อยส่วนของน่าจะหาได้ไม่ยากครับที่ วรจักรมีขายอยู่ราคาก็ ok นะ จะได้ซื้อมาเปลี่ยนให้ลูกชายผม:D:D

2. chang nv

269
    10
    0
    ช่วยหน่อยนะครับอยากหล่อ ขอบคุณครับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไมค์ โครโฟนมั๊ยน้องช้าง อิอิอิ

4. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    เห็นที่วรจักรสมัยนานมากๆมาแล้ว ว่าจะซื้อมาลอง พอไปถามที่อู่
    ช่างบอกว่าอย่าเลย เพราะมันต้องดึงเข็ม ซึ่งตรงเข็มมีสปริง เวลาดึงออกมาแล้วมันจะยืด ทำให้เวลาใส่กลับเข้าไปเข็มอาจไม่ตรงตามเดิม หรือมีอาการแกว่งๆ อ่ะครับ
    จริงเท็จอย่างไรไม่ทราบแน่
    ว่าแต่เจอมาเท่าไหร่ฮะ ผมเห็น 400 บาทอ่ะ

5. chang nv

269
    10
    0
    400 คับ ร้านวิเชียร (คลองถม) www.vin-cargoods.com เลือกตรงที่ไมล์ขาวล่างสุดเลยคับ
    เบอร์โทร.02-222-7708

6. chang nv

269
    10
    0
    :D:Dขอไมค์ลอยนะพี่แจ็คสายไฟจะได้ไม่พันขาคับ:D:D

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ลอยไม่ขึ้น หนักไข่ 555++

8. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0

หนักไข่หรือโดนดึงไข่ไว้ อิอิ

9. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    พี่หนุ่ม ดึง ไว้ไม อะ :D คิคิคิ

10. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    iระวังไข่ยานนะ

11. chang nv

269
    10
    0
    ของผมไข่เจียวโชคดีจัง

12. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ไมล์ขาว กลายเป็นไข่ไปได้ไงอะ ???

13. zegx

215
    34
    0
    น่านจิเนอะ หุหุ

ปล.ตอนซื้อไมล์ขาวมาเปลี่ยน แนะนำให้ซื้อหลอดไฟหรี่ LED สีถูกใจไว้ 12 ดวง กับแบบเล็กอีก 1 ดวงด้วยคับ
    เวลาถอดเรือนไมล์ออกมาจะได้จับใส่ไปพร้อมๆกันทีเดียว หุหุ (ไมล์ขาวกะหลอดเดิมมันมะเข้ากันอ่ะ)

14. chang nv

269
    10
    0
    :D:Dเรียบร้อยแล้วครับพี่สีสดใสมากๆแต่ผมไม่ได้เปลี่ยนเป็นไมล์ขาวดูแล้วน่าจะทำให้ไมล์มันมีปัญหานะเปลี่ยนเฉพาะหลอดไฟก็สวยแล้วชอบๆ LED สีขาว o สุดแล้วครับ แล้วที่แอร์สี ฟ้าครับ:D:D
    ได้ทำความสะอาดคอนโซนเก็บลายละเอียดข้างในสายต่างๆเปลี่ยนท่อลมแอร์ใหม่(แอร์เย็นมากๆหลังทำ)ทั้งหมดนี้ผมทำเองครับจะได้งานแบบเนียนๆ ค่าใช้จ่ายทั้งหมดไม่ถึง500บาท

15. zegx

215
    34
    0
    โอะๆ ว่างๆรื้อให้มั่งจิ 555
    อยากเปลี่ยนหลอด แต่ขี้เกียจรื้ออ่ะ อิอิ

16. chang nv

269
    10
    0
    จัดมามาเลยคับยินดีคับ

17. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    อยากเปลี่ยนด้วย มีขั้นตอนการถอดมั้ยคับ
    อยากเห็นๆ จะได้ลองทำดูบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้