- + + - พึ่งเข้าใจด้วยตัวเองว่า 16' - 17' เครื่องเดิม+Auto ต่างกันอย่างไร - + + -

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย จอมยุทธกระหลิงหลง, 8 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    To All Club Si
    ก่อนอื่น ผมซึ่งซื้อรถคูเป้ มาเมื่อปีที่แล้วที่ซื้อมาใด้ก็เพราะไปดูมัน www.Thai2hand .comและพอดีมีเงินอยู่ก้อนหนึ่ง จึงตัดสินใจซื้อมา โดยไม่มีความรู้เรื่องรถซักนิดเดียว.
    รถเป็นปี96ตีโป้งตรงซุ่มล้อหน้า - หลังMAX 17' (215/45/17) เครื่องเดิม Auto ด้วย
    ซึ่งส่วนตัวรู้สึกว่า มันยาน / กิงน้ำมัน / รอรอบ แต่มันยังสวยดีเต็มซุ้มล้อ แต่ด้วยความรู้ที่มีอยู่น้อยจึงไม่อยากที่จะเปลี่ยนมัน . และไม่รู้จะทำอะไรด้วย
    จึงศึกษาหาข้อมูลทางเว็บ จนรู้ว่า รถรุ่นเน้คือ SI และรู้จักคนในคลับเป็นบางคน แต่ผมว่าทุกคนล้วนหยิบยื่นให้ความรู้ใด้ตลอดเวลา.
    จนผมใด้มาคุยกลับ บุค ซึ่งเป็นคนที่ให้คำแนะนำ ความรู้ เกี่ยวกะรถ โดยไม่รังเกียจ หรื รบกวนแต่อย่างใด.
    ผมจึงใด้มาเจอ เม้ง ซึ่งประกาศขายล้อ 205/45/16' จึงคุยกันใด้ซักพัก
    ผมจึงตกลงที่จะซื้อล้อ เม้ง โดยผมใด้ไปเปลี่ยนล้อที่บ้านเม้ง ช่วยกัน 2 คน เหงื่อแตกเลย5555+
    พ่อเม่ง( คอยมายืนคุมเชิง ) ก็นำน้ำมาให้ เย็นเจี้ยบ เลย คร๊าบบบบบบ ^^ ชื่นจายยย
    จบขั้นตอน จัดแจงของเตรีมพร้อมสำหรับเช้าเน้ มาทำงานที่ลาดกระบัง
    โอโห้ ไม่น่าเชื่อ กดมาตามเท้าเลยครับ น้ำมันกินน้อยลง 160 มาแป็บเดียว ตะก่อน ลากแทบเลือดกระเซงก่าจะมา
    ปล. ขอขอบคุณ น้องบุค ที่ให้คำปรึกษา น้องเม้ง ที่ให้ความร่วมมือ ทุกอย่าง และที่สำคัญ ขอขอบคุณทุกท่าน ที่มาอ่านข้อความเน้ ซึ่งส่วนใหญ่มีความรู้กันมากแล้ว มันแค่ขี้ป่ะติว แต่สำหรับผมมันมากมายครับ ( คนจนเน้อ จะทำไรก็ต้องคิดมากหน่อยครับ ^^ )
    :eek: :eek:

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  1. NEW 16'

NEW 16'

2. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    เอาไปลบมุมด่วนๆ ถ้าชอบนะคร้าบ 96 จงเจริญ 5555 สวยดีคร้าบ

3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    สบาย ๆ คับพี่

4. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    :D:D:D

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หล่อขึ้น อย่างเห็นได้ชัดครับ
    เม้งไปใส่ล้อ อะไรแทนอ่ะ

6. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    ล้อใหม่สีสวยโดนใจ

ลิ้นกลางสวยจังเลยดูเต็มๆดี

7. สวยขึ้นเป็นกองเลยครับ แต่ถ้าลอง 15 แล้วจะยิ่งติดใจกว่านี้อีกนะ อิอิ

8. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ได้ความรู้มากเลยคับ

ผมก็กำลังจะเปลื่ยนล้อเหมือนกันคับ ใส่17 อยู่

รู้สึกว่ามันอืดๆ คับเหมือนกับรอรอบ

ตอนนี้กำลังคิดว่า จะใส่ 15 หรือ 16 ดีคับ

ขอความคิดเห็นหน่อยคับ

9. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    ผม ว่า ขอบ 15 น่าจะเหมาะ กะ V-tec มากที่สุดนะคับ

ตามหลักฟิสิก [เกี่ยวไรกัน - -] ก็เท่าๆที่เคยลองมานะคับ

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    club Si น้ำใจดีทุกคนครับ

11. be-ing

be-ing New Member Member

42
    1
    0
    ใช่แล้วคับเมือก่อนผมก็ใส่17มาเหมือนกันรู้สึกว่าอึดมากจนผมได้เข้ามาอ่านในคลับSiแล้วตัดสินใจมาใส่ขอบ15 ดูรู้สึกว่าวิ่งดีขึ้นประหยัด
    น้ำมันอีกด้วยคับต้องขอบคุณพวกพี่ๆด้วยน่ะคับ

12. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    เคยใส่ 16" เปลี่ยนเป็น ==> 17"

และปัจจุบัน ==>15" สุขใจสบายกระเป๋าครับ....

ประหยัดกว่ากันเยอะเลยครับ...ทั้งน้ำมัน และค่ายาง....

13. mammosxtt

mammosxtt New Member Member

34
    2
    0
    ส่วนตัวผมใส่ 15 มาแล้วเปลี่ยนเป็น 16 คิดว่าเกาะถนนดีกว่าเดิม บังคับพวงมาลัยได้คมกว่าเดิม ต้นหายนิดนึง ปลายวิ่งเรื่อยๆ ส่วนตัวรู้สึกดีกว่า 15 ครับ

14. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    สวยเลยละครับ :D:D

15. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    แหล่มคับ อยากเปลี่ยนเหมือนกัง แต่ตังไม่มีคับ ^^

16. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    เปลี่ยนไปใส่ MF8 copy ครับพี่ :D

17. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    แหะๆ มี 17" อยากได้ 15-16เหมียนกัล...
    แต่งบหมด ไว้รอมีตังค์ค่อยเปลี่ยนจ้า

18. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รถสวยครับ

19. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    นี่แหละครับวิธีทำให้รถแรงขึ้นที่ชอบถามกัน เปลี่ยนไปใส่17ก่อนซักปี แล้วมาใส่16แรงขึ้นมาอีกนิด ถ้าขยับเสต็ปเพิ่มก็15อิ อิ ^-^

20. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    รบกวน นอกเรื่องสักนิดนึงนะคับ

อยากทราบเรื่อง Partกลาง ของรถในรูปอะคับ

เปนของสำนักใหนอะคับ ?

แล้วมันมีของ Coupe 99 Lev หรือเปล่าคับ ?

ขอบคุนทุกๆคนที่ตอบคำถามเลยนะคับ

สวยเกิ้นนนน

แต่รถ เม้ง สวย ฉิป

น่าหลงไหล ^^ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้