เสียงดังจากคอนโซนหลัง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย phat_dpt, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phat_dpt

phat_dpt New Member Member

1
    0
    0
    รถใครมีปัญหาเรื่องเสียงดังรบกวนเหมือนผมบ้างคับ es01 เสียง ดังมาจากคอนโซนหลัง ตอนเลี้ยวหรือถอยหลัง จะแก้ไขยังงัยดีคับ ช่วยตอบหน่อย
    ถ้าใส่ค้ำโช้คหลังน่าจะหายมั้ยครับ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า
    ปล.ขอแนะนำตัวคับ ชื่อภัทร es01MT สีน้ำเงินคับ บางโพ พระราม7

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    มันดังยังไงครับ

3. oleo_unlimit

oleo_unlimit New Member Member

47
    1
    0
    เวลาโค้งทีก็ดังกึก ๆ
    เวลาขึ้นเนินก็ดังกึกๆ
    ประมาณเนี๊ยะไม่รู้เหมือนกันเปล่า

4. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    คิดว่าถ้าใส่ค้ำหลังบนคงไม่ได้ช่วยอะไรครับ ลองเช็คช่วงล่างดูก่อนครับ พวกบู๊ทต่างๆ เพราะว่ารถหลายปีแล้ว(เหมือนรถผมเลย)อาจจะมีหลวมบ้าง ส่วนรถผมยังไม่มีเสียงดังแบบที่ว่ามาอ่ะครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นแบบที่ตอบไปหรือป่าว ถูกผิดขออภัย

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง เ ช็ ค พ ว ก ช่ ว ง ล่ า ง ดู คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้