รถโดนเฉี่ยว รอยไม่ลึกขัดที่ไหนดีคะ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kor_kerd, 7 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kor_kerd

kor_kerd New Member Member

11
    1
    0
    พะเอินว่ารถจอดไว้แล้วมีคนมาเฉี่ยวอะคะ อยากลองขัดดูก่อนไม่อยากทำสี
    พอจะมีร้านแระรำมั้ยคะ

2. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    มีปากกาลบสี อ่ะครับ ... มีขายทั่วไป ในเซ็นทรัล ก็มีครับ ลองดูครับ... ถ้าขัดแล้วไม่ออก

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง ใ ห้ ต า ม อู่ สี ขั ด ใ ห้ ดู คั บ

4. ohmhon

ohmhon New Member Member

68
    4
    0
    ทดลองเอานิ้วลูบที่เป็นรอยนะครับ ว่าเข้าถึงสีตัวรถเราหรือเปล่า หรือแค่สี รถที่มาเฉี่ยวติดมาแค่นั้น
    ถ้าเป็นกรณีที่สีรถคันอื่นติดมา หรือเป็นทางดำๆ ไม่ถึงเนื้อสีรถเรา

ลองเอา กาน่า นะครับ หาซื้อตามร้าน อุปกรณ์ก่อสร้างทั่วๆไป หรือคลองถมพลาซ่า เป็นกระปุก
    กลมๆสีแดงๆ นะครับ
    ลองเอาน้ำยาจิ้มนิ้วขึ้นมาเล็กน้อยแล้วลอง ถูๆ ดู แล้วตามด้วยฝองน้ำวนๆบริเวณที่เกิดรอย
    แล้วรีบเช็ดออกด้วยผ้า ไมโครไฟเบอร์เลยนะครับ(ถ้ารถสีดำควรรีบเป็บพิเศษ)
    อย่าทิ้งไว้นาน ถ้ายังเหลือรอยอยู่อีก ค่อยจิ้มน้ำยามาวนถูๆใหม่
    อีกรอบนึงคั๊บ ลองทำดูนะครับ
    ขอให้รอยหายไปกลับมาสวยเหมือนเดิมครับ

5. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
    นึกว่าจะแนะนำมาที่ร้านซะอีก:cry:

6. ohmhon

ohmhon New Member Member

68
    4
    0
    เป็นขั้นตอนประถมพยาบาลแรกนะ อาจจะไม่เป็นอะไรมาก แล้ว 94 อ่ะหูช้าง
    ยังแว่งอยู่เลยนิ อันนั้นต้องแอดมิต อย่างเดียวแล้วนะ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้