ถามเรื่องเข็ม ความรอนที่หน้าปัดครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Suphakrit, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    ถ้าม่านขึ้นไปประม่านสาม ส่วน สี่ อุณหภูมิ น้ำ ประม่านเท่าไรอะครับปม

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    3 ใน 4 นี่คือที่นิ่งๆ ตอนเครื่องร้อนปกติเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ประมาณ 90 + - นิดหน่อย
    แต่ถ้าขึ้นไปสูงกว่านั้นสุด scale ก็อยู่ประมาณ 120-130 องศานะครับ

3. Suphakrit

67
    2
    0
    ิิปกติ ม่านอยู่ตรงกลางอะครับ แล้วพอดี น้ำในที่พักน้ำม่านหมด ม่านเลยดูดอากาศเข้าไป แล้วความร้อนขึ้นไป3 /4 ครับ รถม่านติดปมเลยดับเครื่องแล้วม่านตกลงมานิดนึง แล้ว ก้อพอรถไป พอสตาร์ท ปมก้อขับไปหาที่จอด รอ เย็น แล้วเติมน้ำอะคับ
    ขอบคุนมากครับ

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าให้เดาแบบมีหลักการหน่อย ก็คำนวณเอา 90 + 0.5*(130-90)= 110 องศาครับ (ถ้าประมาณว่า linear)

5. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    รถผมติด Water Temp คับ ถ้าระดับความร้อนของเข็มปกติ ก็จะอยูประมาณเกือบๆครึ่งนึง
    อุณหภูมิของน้ำก็จะอยู่ประมาณ 70-80 คับ

แต่จากที่คุณบอกว่าประมาณ 3 ใน 4 นี่ถือว่าความร้อนสูงกว่าปกติพอสมควรเลย
    ผมว่าประมาณ 90+ อ่ะคับ

6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมใส่ watertemp เหมือนกัน เข็มที่อยู่บนหน้าปัดอยู่ในระดับ
    ปกติ (ต่ำกว่าครึ่งหนึ่งนิดนึง) อุณหภูมิ อยู่ประมาณ 89-90 นิดๆ
    ถ้าขึ้นไปสูงขนาดนั้น น่าจะมี 100 ขึ้น ครับ เพราะรถผมบางทียังแตะ 100 บ่อยๆเลย
    ไม่รู้จาสูงอาไรนักหนา

ksaEK97 และ So_EK ถูกใจสิ่งนี้

7. เคยขึ้น 3/4 เกจ์ของผมอ่านได้ประมาณ 135 ครับ

8. nanta

nanta New Member Member

37
    14
    0
    ของผมก็ขึ้นสูงเวลาขึ้นเขา ถ้าเปลี่ยนตู้เป็นตู้ทองแดง+ทองเหลืองจะช่วยได้ไหมครับ

9. nanta

nanta New Member Member

37
    14
    0
  10. Honda Mania

Honda Mania New Member Member

6
    1
    0
    water temp gage ของผมขึ้น70-105 องศา เกจที่รถก็ยังกึ่งกลางอยู่เลยครับ

11. Suphakrit

67
    2
    0
    ขอบคุนมากพี่ๆ ทุกๆ คน มากครับ ผมว่า อย่างน้อยมี110 แน่เย้ย (เสียวๆๆ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้