ใครที่ใส่เบรค H22 กับล้อ 15 หรือล้อRX ถ้าติดตะกั่วถ่วงล้อ จะติดคาริเปอร์ไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย gorigori, 12 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    พอดีใส่เบรคH22 อยู่ ช่างแกะตะกั่วออก บอกให้หาแบบบางมาติด
    เลยถามพี่ที่ใส่อยู่ จริงๆแล้วมันติดไหมครับ เพราะเห็นรถแข่งก็ใช้เบรคตัวนี้กับล้อแค่15 เหมือนกัน

แล้วล้อผมตอกด้านนอกไม่ได้ด้วยซิ ของพี่ติดตะกั่ว แล้วติดไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ของผม Black Racing ไม่ติดครับ

อาจจะแล้วแต่ ลายแมก ก็ได้

3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    แม๊ก RX หน้าแคบ ออฟเซ็ตบวกเยอะ หาสเปเซอร์ลองเสริมสักห้ามิลครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เบรคH22 ใช้ดีไห๊มครับ พอดีจะหามาใส่เหมือนกัน

5. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ค่าแปลงราคาประมาณเท่าไรอะครับ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มันแล้วแต่ล้อแมกครับไม่งั้นก็ต้องหาตะกั่วที่บางจริงๆลองไปดูที่ร้าน

7. So_EK

4,677
    245
    0
    ดีกว่าเดิมแน่นอนครับ

8. ดีกว่าเดินหรอครับ อิอิ

9. ถ้าเดินล่ะ..........เหนื่อยแน่ ๆ ล่ะเพ่

10. So_EK

4,677
    245
    0
    ตกใจนึกว่ากรูพิมผิดอีก

11. เดี๋ยวนี้ พิมพ์แม่นนะเนี่ย ไม่รู้ว่ายังตรวจทานก่อนส่งไหม หรือว่ามี คีย์บอร์ทภาษาไทยใช้แล้ว

12. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ไม่ติด ครับ ผม เคยใส่15 off 43 ไม่ติด ล้อ 15

ลองใส่ดูก่อน

เจาะ รู 100 ที่จาน แล้ว ใส่ คาลิเปอร์แล้ว (ยังไม่ต้องหลบขายึด)

ใส่ล้อ หมุนดูก่อนก็ได้

ถ้าติด จริงๆ ก็ รอง สเปเซอร์เอาครับ

13. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    อยากเห็นรูปล้อ ท่านที่ใส่เบรก H22 อะครับว่าแจ่ม เต็มซุ้มแค่หนาย

14. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    อ่อ ขอโทษที่ทำให้เข้าใจผิดกันครับ
    เรื่องใส่ผม ใส่เรียบร้อยแล้วครับ ลองสเปเซอร์3มิล ไม่ติดครับผม
    แต่ที่สงสัยคือ ตรงล้อวงใน เวลาถ่วงล้อ(เพราะล้อrxตอกตะกั่วไม่ได้ ต้องแปะวงในอย่างเดียว)
    ตอนแปะตะกั่วบาง ไม่แน่ใจว่าจะติดไหม ไปร้านที่ทำมันบอก น้องต้องเลือกเอาจะใส่หรือไม่ใส่
    แต่ผมตอนเป็นล้อ14 กับเบรค บี16 มันก็ห่างกันนิดๆ ถ่วงแบบบางก็ไม่ติดนะ

ที่สงสัยก็ตรงนี้ล่ะครับ อิอิ

เรื่องเบรค ดีคนละเรื่องหนังคนละม้วนครับผม รับรอง
    ปล.แอบขายของหน่อย ตอนนี้มีh22 1 ชุด
    กับคอม้า บี 16 อีกชุด ครับผม อิอิ

15. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ก็ต้องลองทาบดูนะครับ ไม่เห็นกับตาก็พูดลำบากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้