ยาง Slick ไม่มีดอก วิ่งตอนฝนตกได้ปล่าวครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gu_gonk, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    คืออยากรู้ว่ายาง Slick ที่ไม่มีดอก มันวิ่งตอนฝนตกได้ปล่าวครับ
    ลื่นหรือเปล่าครับ

Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  2. ลื่นมาก ๆ ออกทั้งคันแน่ ๆ ครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    วิ่งไม่ได้หรอกครับ เพราะไม่มีดอกยาง

ดอกยางมีหน้าที่เพื่อรีดน้ำครับ

4. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ตามนั้นเลยครับลื่นปรื้ดแน่ๆ

5. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ก็ดูอย่างรถสูตร 1 ซิครับเวลาฝนตกเค้าต้องรีบเค้าพิท มาเปลี่ยนอย่างเลย

6. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ใส่อ่ะใส่ได้ แต่ลื่น

7. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    วิ่งไม่ได้หรอกนะครับ เค้าออกแบบมาสำหรับถนนที่แห้ง

8. gu_gonk

183
    4
    0
    กลายเป็นรถคริฟท์แน่เลย

9. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ใส่ได้ แต่ใส่แล้วไม่ดี
    ไม่สำควรอย่างยิ่งยวด ด ด

10. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    อันตรายครับอย่าเลยดีกว่า

11. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    สรุปแล้วใส่ได้คับ แต่ควรใช้ให้ถูกประเภทจะได้ผลดีที่สุดมิฉะนั้นอาจเกิดอันตรายได้คับ

12. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    อย่าดีกว่าเดี๋ยวงานเข้า

13. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ผมว่าออกตัวก็ลื่นอยู่กับที่แล้วครับ อย่าว่าแต่วิ่งเลย

14. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    วิ่งได้ แต่ไปไม่ถึงแหงๆ ตาก๊อง

15. gu_gonk

183
    4
    0
    วิ่งแบบดริฟๆไงคับพี่เอก

16. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สุดยอดครับลื่นเป็นปลาไหลใส่สเก็ส เลย 555

17. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ผมว่าอันตราย อย่าเรยคับ

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ระวัง!! มันจะหมุนนะครับ :D

19. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0
    ใช้อยู่ครับ....
    ใส่ล้อหน้าแจ๊ส วิ่งใช้ประจำวัน
    ฝนจะตกหรือไม่ตกก็ใช้.....
    บอกตามตรงว่าไม่ลื่นนะถ้าไม่เร็วเกิน 130 กม/ชม.บนถนนยางมะตอยผิวด้านๆ
    ไม่เกิน 90 กม/ชม.บนถนนยางมะตอยผิวเงาๆ
    และใส่ได้เต็มที่บนถนนคอนกรีดครับ
    และขอบอกอีกอย่างนะผมไม่เคยเบรคแรงๆแล้วล้อล๊อคเลยนะ
    เคยพยายามลองแล้วมันก็ไม่ล๊อค
    แต่ถ้าเป็นขับหลังผมว่าไม่น่าจะขับได้ขนาดนี้นะ
    น่าจะหมุนก่อนครับ

ที่กล่าวมาทั้งหมดมันเป็นความชอบของตัวผมเองกับยางสลิคตั้งแต่สมัยขี่มอไซค์
    ผมก็เลยหามาใช้กับรถยนต์ส่วนตัวผมว่ามันเกาะดีกว่าทั้งถนนเปียกและแห้งนะครับ...

อืม...สำหรับยางที่ผมใช้ เป็นของ BF นะเป็นยางแข่งเมื่อปีที่แล้วขอบ 15
    ใช้ลม 35 หลังขอบ 16 มีดอกของดันล๊อป ใช้ ลม 40 นะ

อยากจะบอกเจ้าของกระทู้ว่า อย่าเพิ่งเชื่อใครถ้าไม่ได้ลองเอง
    แต่ขอให้ใช้ความระมัดระวังมากๆนะครับ.....

ปล.โปรดใช้วิจารนญาณในการอ่านและทำความเข้าใจนะครับ

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่ามันจะลื่นกว่ายางปกติที่มีดอกคับ เพราะว่าดอกยางจะช่วยให้ยึดเกาะได้ดีขึ้นคับ ยังช่วยรีดน้ำด้วย เมื่อดูแข่ง F1 คับ มียางหลายประเภทคับสำหรับใช้ถนนเปียกฝนตก หรือถนนแห้งคับ

21. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ลื่นครับ

22. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    แล้วไปหาซื้อที่ไหนได้อ่ะคับ แพงมั้ยอะ ขอบ15น่ะคับ

23. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช้ได้ครับรถผมใส่ทั้งสี่ล้อเลยครับแต่ตอนฝนตกต้องระวังครับ

24. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช้ได้ครับรถผมใส่ทั้งสี่ล้อเลยครับแต่ตอนฝนตกต้องระวังครับ

25. Tum@31

Tum@31 New Member Member

2
    0
    0
    ต้องเอามาให้ลอง ถึงจะบอกได้ เอา 17 นะ อิอิ

26. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ต้องลองคับ

27. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ถนนเปียกๆ ก็ต้องเบิน ให้ท่วมก่อน อิอิ ไม่ต้องให้ไครมาฉีดน้ำราดด้วย

28. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ยังไงก็ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่านะผมว่า เดี๋ยวมันจะไม่คุ้ม

29. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ประสบการณ์ คนขับก็สำคัญด้วยนะ

30. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ฝนตกกับ Slick ไม่มีดอก ขอบอกว่าโครตมันส์เลย ใครได้ลองแล้วจะรู้ มันไม่ลื่นหรอกถ้าวิ่งไม่ได้วิ่งเร็วสุดๆ แบบ F1 ถ้าเป็นพวก Gymhana หลายคนที่แข่งสมัย 5 - 6 ปีที่แล้วคงจำได้ ฝนตก พื้นเปียกๆ มีน้า"แ....น"เอา Lotus ใส่ Slick วิ่งแข่งเวลาได้ที่ 1 อยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้