แว่นที่มีเลนต์สีเหลือง...ใส่ขับรถกลางคืนดีจริงไหมครับ...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย EDIT NUMBER 8, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EDIT NUMBER 8

EDIT NUMBER 8 New Member Member

6
    0
    0
    เคยมีคนบอกว่ามันช่วยให้มองเห็นสว่างขึ้นครับ...ใครมีประสบการณ์หรือเคยใช้บ้างครับ...

สำหรับแว่นที่มีเลนต์สีเหลืองหรือ อีเกิ้ล อาย หน่ะครับ...:)

2. EDIT NUMBER 8

EDIT NUMBER 8 New Member Member

6
    0
    0
    ใครมีรายละเอียดบ้างครับ...จำเป็นมากต้องขับรถกลางคืนทุกวันครับ...ขอบคุณครับ

3. sup2515

sup2515 New Member Member

23
    1
    3
    เคยใช้แต่ตอนฝนตกครับ แต่ตอนกลางคืนไม่เคยลองครับ

4. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ใช้ตอนฝนตกเหมือนกันครับ รู้สึกเหมือนว่า เม็ดฝนเวลาโดนแสงมันไม่แยงตาน่ะครับ อิอิ

5. 7020

7020 New Member Member

4
    1
    0
    อย่าใช้เลยครับ

แว่นสีเหลืองจะทำให้ม่านตาขยายรับแสงมากกว่าปกติ
    เมื่อขับรถเสร็จ พอถอดออกมาอยู่ในที่แสงปกติ ถึงกับปวดตาเลยครับ

ปวดตาแบบไม่ใช่เล่นๆ เลยครับ ตอนนั้นผมก็ใส่นึกว่าเท่ดี
    แต่ถอดออกมาแล้วแย่เลย

6. EDIT NUMBER 8

6
    0
    0
    จริงเหรอครับ...ขอบคุณที่เตือนครับ แต่ไงก็อยากลองด้วยตัวเองครับ

หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ...

7. NEW_RS@GOLDMEMBER

NEW_RS@GOLDMEMBER New Member Member

120
    13
    0
    ผมใช้ประจำนะคับ ซื้อได้ตามร้านขายแว่นปกติ ร้อยกว่าบาทก้อโอแล้ว ช่วยได้เยอะเลย ไม่ปวดตานะ

8. ใช้ได้ครับ ผมเคยใส่ยิงปืนบีบีสนามกลางคืน ก้อเห็นชัดเจนกว่าปกติมากหลายเท่าครับ

9. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ใส่แบบสีชาไล่สีขอบบน-ล่าง สิคับ
    อันเดียวจบ ๆ เลย์แปรนด์ มีเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้