** รบกวนด้วยคับ เลนส์ไฟหน้า ที่เหมืองติดฟิลม์หรือรมดำทำไงคับ **

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ARTO940, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    รบกวนด้วยคับ
    ไม่ใช่โคมดำนะคับ แต่เหมือนเลนส์มันฟิลม์หรือติกเกอร์ติดอยุ่อ่ะคับ

ปล. คล้ายๆ NAVARA ของพี่เก่ง อ่ะคับ (ขออุนญาติเอ่ยถึงนะคับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2008
  2. ARTO940

372
    37
    0
    แบบนี้อ่ะคับ...ขออนุญาติพี่เก่งอีกครั้งนะคับ แบบว่าสวยได้ใจจิงๆ ชอบมากๆคับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    มันมีฟิมขายครับ

มีหลายสีด้วย

ARTO940 ถูกใจสิ่งนี้
  4. ARTO940

372
    37
    0
    ขอบคุณมากคับ เดี๋ยวจะลองไปดูแถววรจัรคับ + ให้คับ
    :D

5. vitztrd

vitztrd New Member Member

79
    2
    0
  6. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    แถวบ้านมีอยู่คันนึง แต่งได้แนวเลยในตอนแรก ดูคล้าย ๆ แบบนี้เลย ตอนหลังสติ๊กเกอร์ชักเยอะ แล้วในที่สุด คาด TRD มาเลย ไม่น่าเลย

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    มีทั้งสีพ่นและสติ๊กเกอร์คับ

ข้อดีของสติ๊กเกอร์คือ เบื่อมันสามารถแกะออกได้เลย และสีที่ได้สองข้างจะเท่ากันเป๊ะๆ ข้อเสีย ไปเจอของไม่ดีมันก้อขุ่นไม่ใสคับ หนาและไม่เงาเหมือนสีพ่น

ข้อดีของสีพ่น สวย เนียน และไม่ดูขุ่นเหมือนสติ๊กเกอร์ ข้อเสีย ใช้ไปซักพักมันจะเหลืองๆชาๆมากกว่ารมดำนะคับ และอีกอย่างถ้าคนทำพ่นไม่เสมอกัน โคมมันก้อดำไม่เท่ากันคับ

8. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เจิ้นเคยซื้อแบบในรูป ขนาดใหญ่กว่าเอสี่ นิดนึง แผ่นล่ะ สี่สิบ แปะเองไม่ยากคับ

ในรูปส่วนตัวข้างๆอ่าคับ แปะเอง

View attachment 1088751

9. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    หุ้มติกเกอร์ครับ เบื่อก้แกะออกเหมือนผม :D

10. ARTO940

372
    37
    0
    ขอบคุณ ทุกท่านมากคับ

:D

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เคยทำ แปะ ติ๊กเกอร์ครับ ประมาณ 6 เดือนมันจะแตก

เพราะมันร้อน แกะออก ก็จบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้