tiger D4D โมง่ายๆ แรงขึ้นมานิด

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย col2ETwo, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    รบกวนผู้รู้มั่งครับจะโมไงให้แรง ทำไรมั่งเอาแบบเริ่มต้นเลยอ่ะครับคือไม่ต้องทำไรมากไรประมาณนั้นเน้นกล่องเดิมครับขอแรงจากเดิมซักนิสนึง :eek::eek::eek: พอดีไปแพ้ดีแมคมาแล้วอยากเอาคืนอ่ะครับ ดีแมคเดิมๆ กับไทเกอร์เดิม เกอร์แพ้ เซ็งเสียชื่อสถาบัน แหะๆๆ ช่วนหน่อยและกันครับ

yuth@sr20det ถูกใจสิ่งนี้
  2. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    รอฟังอยู่งับ

3. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ปรับบูสต์ 1 บาร์คับ แรงกว่าเดิมแน่นอน
    ง่ายๆ คับ แค่ซื้อแหวนมารองขาเวสต์เกต

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ไม่ต้องรองแหวนหลอกครับ ดัดขาเวสเกตมันไปเลย

5. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ตามนั้นครับแรงมานิดนึงๆจิงๆขับสนุกด้วย

6. ถ้าแพ้ดีแมกตัวคอมมอนเรว ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ ของเขาแรงกว่าเราเยอะครับ ผมยังไล่ไม่ทันเลย555+

7. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ปรับบูส ของผมบูสอยู่ 18

8. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ตามที่พี่ๆเค้าแนะนำเลยครับ....

แล้วก็ บวกกับฝีมือด้วยครับ....ขออย่างเดียวสับเกียร์ดีๆ อย่าเว่านะครับ....:D

9. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ผมไล่ให้..อ่ะป่ะพี่..รับรอง..ไฟท้ายก็ไม่ได้เห็น :D:D:D:D:D

10. ไล่ให้ เเล้วขอยืมขนข้าวสารซักวันด้วยนะ พักนี้รถพี่น้ำมันเกลี้ยงถังตลอดเลยง่ะ:D:D:D:D:D:D

11. BEN360@HLc

2,536
    35
    0
    ขับมากรุงเทพสิครับเอ๋เดี๋ยวเติมให้300บาท

12. โถๆๆๆ...ดีเซลนะพี่ท่าน 300 จะไปได้แค่ใหนเชียว ฮ่วย...:cry:

13. ใส่กล่องคับ แรงแน่

14. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    กล่องเลยครับลงทุนหน่อยแรงได้ทันใจเลย

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แรงขึ้นมานิดหนึ่ง
    เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง
    เป่ากรองอากาศหรือใส่กรองเปลือย
    เอาของที่ไม่จำเป็นออกจากรถ
    เติมลมยางให้แข็งสัก 40 ยางเดิม
    ล้างรถหน่อย จะได้ลดแรงเสียดทาน
    หาผ้าใบหลังคามาปิดฝาท้าย
    ลองดูครับ

16. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ชอบตรงล้างรถนี่เหละ อิอิ

17. ผมมีแต่ กล่องดวงใจ อ่ะ 55+

18. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตัดแมวออกหรือยังล่ะครับ อุดท่อEGR ปรับบูสเพิ่มให้เป็น0.8ก็พอถ้าปรับถึง1บาร์ระวังหัวทิ่มครับ เพราะกล่องตัดก่อนผมเคยมาแว้ว ถ้าจะให้ได้1บาร์ต้องใส่กล่องครับ จะได้ปรับบูสและน้ำมันด้วย ใส่กล่องสปีดบูสเตอร์แต่อันหลังๆนี่ต้องใช้งบหน่อย แล้วที่ไปไล่ดีแม็กน่ะมันเป็นตัวไหนครับ ถ้าเป็นตัวDd-iล่ะก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ แรงม้าเค้ามากกว่าครับ แต่ถ้าเป็นตัวแรกถ้าซ๊ซ๊เท่าๆกันก็พอมีลุ้น แต่ระวังเจอพวกที่เอาปั๊มไฟฟ้าออกแล้วใส่ปั๊มกลไลนะอันนี้เค้าก็วิ่งดีนะ ไทเกอร์อย่างเราเปลี่ยนปั๊มก็ไม่ได้ จะโมไรมากก็ถูกกล่องจำกัดไว้ ต้องเสียตังค์ใส่กล่องอย่างเดียวครับ

แต่ตอนนี้ 1J-GTE ครับ แรงแน่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2010
  19. BEN360@HLc

2,536
    35
    0
    หายไปเลยนะท่านโป้งไปมั่วกามอยู่ที่คลับJZตลอดเลยนะ

20. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    มีเซว

นานๆมาทีแต่ก็ตอบให้ยาวๆนะครับ จัดปาย:cool:

21. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ได้ความรู้มากขึ้นเลย ขอบคุณครับ

22. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    ขอบคุณครับบบ ที่ว่าดีแม็คอ่ะตัวใหม่นี่แหละครับ 4 ประตู 2500 แหะๆๆมีตังเด๋วเอาคืนแต่ก็น่ะชนะบิ๊กเอ็ม 555 สะจาย -*-

23. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ถ้าไม่ทามกล่องไม่มีทางแรงคับ

อาจวิ่งดีขึ้นนิดนึง

แบบที่ผมทามอยู่ก็เดินอินเตอร์ เวสเกตแยก ปรับบูสท์15

แค่นี้ก็พอคับ เด๋วเก็บตังเสียบกล่องก่อน อิ อิ

24. Narate11

Narate11 New Member Member

50
    1
    0
    โมยังไงก็ไม่ทันครับ บูสท์ก็เพิ่มได้นิดเดียวกล่องก็ตัดแล้วไม่ถึง1บาร์เลย ใส่กล่องเพิ่มเสียเงินไปตั้งเยอะ ก็ได้ไม่ถึง 170 Dmax ตัวGold ได้ 180 นะครับ เดิมๆเลย เครี่อง 2500 เองนะ ถ้าจะไล่ต้อง เจ ครับ

25. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    กล่องหลัก+TF07+ครัช ซักชุดได้ใจแน่ครับ

26. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ก่อนอื่นต้องมีงบครับ ทำอะไรมากไม่ได้ ถึงทำได้ก็เห็นผลไม่แตกต่างมาก ตอนนี้รถที่บ้านมีปัญหาเรื่องเกียร์หอนมันดังจิงๆมีเพื่อนๆคนไหนเป็นมั่งรึเปล่าแล้วแนวทางแก้ไขทำยังไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้