พี่น้องเป็นกันบ้างไหม๊คับ ภัยเงียบเลยคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Tu_Ut, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    พี่ๆ เพื่อนๆ เป็นกันบ้างไหมคับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อย น้ำเข้ารถ

ต้องรื้อพรมกันยกใหญ่ ปวดหัวเลยคับ ของผม2ครั้งแล้ว

และตอนนี้ก็รู้ ว่ามันเป็นภัยเงียบเลยคับ เพราะ น้ำ มันไม่ได้เข้าเฉพาะตอนน้ำท่วม(คือลุยน้ำ ในระดับที่สูงเกินขอบประตูขึ้นมา)

แต่จอดตากฝนอยู่เฉยๆ น้ำ มันก็ซึมเข้ามาได้อ่า งง เลย เข้ามาทีนิด เข้ามาทางรูตรงด้านหน้า ตรงที่เป็นยางอ่าคับ ตรงนั่นจะอยู่ระหว่าง ฝากระโปรงหน้า กับ กระจกหน้า

ไม่รู้ว่าจะทำยังไงแล้วคับ พี่น้อง เซงเลย สนิมเริ่มขึ้นแล้ว คิดว่าน้ำคงเข้ามานานแล้ว เข้ามาทีล่ะนิดอ่า แต่ช่วงนี้ฝนตกหนักเลยเข้าเยอะ จึงเห็น:cry:

** :cry: มีใครเคยเปงแบบผมป่าวอ่าคับ แล้วควรทามไงดีอ่าคับ

ninekeng และ oat_28 ถูกใจสิ่งนี้
  2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง เ อ า ซิ ลิ โ ค น อุ ด รู นั้ น ดิ ตู้

3. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ปกติไม่น่าเข้านะ ลองเช็คดูอีกทีว่าเพราะอารายนะน้อง

4. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    วิธีแก้คือ ... ไม่ขับลุยน้ำ เพราะน้ำจะเข้า

2. ไม่มาขับดู ญ ในซอยหอ ระหว่างฝนตก

3. ทำสีอีกรอบ เพื่อกำจัดสนิม ..

4. หาที่วิดน้ำติดรถไว้ ..

ไหนอะ สาระ - -"

5. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    -*-
    น้ำเข้าเพราะแบบนี้นี่เอง

สุดยอด ต้นๆ

6. mc_ba2

mc_ba2 New Member Member

11
    0
    0
    เคยเป็นครับ ตอนนี้หายแล้ว ถ้ายังไงโทรหาผมได้เลยนะ 081-702-0577 ไม่ต้องเกรงใจ พอดีพิมพ์ไม่เก่งใ

7. Tu_Ut

303
    26
    0
    มะรู้ว่ามันอยู่ตรงไหนอ่าดิ รู้แค่มันอยู่ตรงรางน้ำฝนลงไปอีกอ่า:confused:

คร้าบ ผมก้อ งงอยู่นิพี่ :confused:

ที่พิมนิ มันชีวิต ของคุณต้น เลยนะคับ555+

ขอบคุง พี่แม็กมากพี่ เดวลองไปดูอีกที

ปล.มีใครที่เปงแบบผมอีกไหมอ่าคับ แนะนำหน่อยน๊าคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2008
  8. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    อืมมมม ตู้คับ เราจะรู้ได้ยังไงว่าน้ำเข้าอ่ะ รู้สึก ได้ตรงไหน หรือ ต้อง ลอง ยก พรม แผ่น แล้วเอามือ จับๆ หรือ ยังไงอ่ะ คับ
    กัวเหมือนกัน เพราะเพิ่งไปเปลี่ยนกระจกหน้ามา

9. yoosabai

yoosabai New Member Member

163
    14
    0
    อาการอย่างแรกเลยที่บ่งบอกว่าน้ำเข้ารถก็คือ "กลิ่น" มันจะเหม็นอับๆครับ ถ้าได้กลิ่นแล้วสงสัยก็ลองยกพรมชิ้นหรือผ้ายางขึ้นมาดูก็น่าจะเห็นแล้วล่ะครับ
    ส่วนของตู้เนี่ย ไม่น่าจะรั่วมาจากตรงที่บอก เพราะถ้ารั้วมาจากตรงนั้นน่าจะมีกลิ่นจากข้างนอกเข้ามาในรถแทนไ ม่น่าจะเป็นน้ำ ส่วนถ้าเป็นน้ำน่าจะมารั่วมาจากช่วงเสาข้างทั้งสองข้างมากกว่า เคยเปลี่ยนกระจกหน้ามาหรือเปล่า ถ้าเคยก็กลับไปร้านที่เปลี่ยนมาได้เลยครับ
    ของผมก็เคยเป็นหลังจากที่ไปเปลี่ยนกระจกหน้ามา แต่ตอนนี้หายขาดล่ะครับ

10. Tu_Ut

303
    26
    0
    ตามพี่ yoosabai เลยพี่ป๋อง คือมีกลิ่นอับ ลองเช็คดูเลยอ่าพี่ ปล่อยนานๆแล้วจะมีปัญหาตามมา น่าปวดหัว

ผมไม่เคยเปลี่ยนกระจกเลยนะพี่ แต่บางทีขับตามรถกระบะ ก้อมีกลิ่นเข้ามาเหมือนกัน งี้น่าจะเป็นทางเดียวที่เข้าทั้งกลิ่นทั้งน้ำเลยไหมอ่า...

11. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    เสนอ ปักหมุดครับ ไม่ใช่เรื่องน้ำเข้านะ วิธี และสถานที่ดูหญิง ...

12. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เจองี้เซ็งเลยครับตู้

เอาใจช่วยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้