~~~~ กันชนตกแก้ยังไงครับ ~~~~

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย xxy, 4 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
    กันชนหน้า กันชนหลังมันตกอ่ะครับ
    จะแก้ยังไงดีครับ หรือต้องเปลี่ยนกันชนใหม่เลย
    ถ้าเปลี่ยนมันจะสวยแน่นเหมืนเดิมไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

2. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    ของผมลองถอดออกมาแล้วดัดตรงจุดที่สามารถทำให้มันชิดกันได้ เช่น แกนสำหรับยึดน๊อด นานๆไปมันอาจจะเอนลงมาได้ครับ แล้วขันน๊อตเข้าไปใหม่ ก็สนิทเหมือนเดิมครับ ลองดูครับ

แต่ถ้าตกจากการชน ตัวกันชนอาจจะเสียรูปอะครับ อันนั้แก้ยาก ซื้อใหม่ก็ใช่ว่าจะสนิทเหมือนเดิมครับ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถอดดู ว่าเป็นที่อะไรครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ถอดออกดูมันจะมีตัวเหล็กตัว L อยู่คงเป็นที่เหล็กมันเอนลงจึงทำให้กันชนตก วิธีคือ ดัดเหล็ก L ให้มันเอนขึ้นสุดๆมันจะเป็นตัวดันให้กันชนชิดเองครับ หน้า-หลังเหมือนกัน

5. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมก็เป็นเหมือนกันสงสัยต้องกลับไปลองสะและ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้