ถามเรื่องกรองหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Win..., 5 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    พอดีผมจะซื้อผ้ากรอง K&N มาใส่คับ

เลยยังไม่รู้ว่าจะซื้อแบบไหนคับ

อยากถามว่าใส่แบบกรองเปลือย หรือใส่ในกล่องเดิมของมันดีกว่าคับ

แล้วมีผลต่ออัตตราเร่งไหมคับ

ขอบคุณมากคับ:):):)

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เกียร์ออโต้ ใส่ของ K&N แบบ เปลี่ยนแทนของเดิม ดีกว่าครับ ต้นจะได้ไม่หายด้วย

3. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    ผมไม่เห็นด้วยคับ การใส่ของเปลือยนะคับ

เพราะว่าเคยลองมาแล้ว รถผมออโต้หนะคับ

ได้ถอดออกขายเทิร์นคับ - -"

เหมือนกับว่า อากาศ มันเข้ามากไป ยังไงไม่รุ้ เครื่องจะดังอื่อๆๆ แล้ว เร่งรอบต้นๆ ไม่ค่อยไปอะคับ

ตอนนี้ไส่ของเดิมคับ รุ้สึกว่าวิ่งรอบต้นดีขึ้น (แต่รอบปลายๆ ไม่ได้สังเกตความต่างคับ)

***ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ มาจากประสบการคับผม _ _"

4. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ผมคิดว่ากรองK&Nที่ผมใช้เป็นกรองผ้าเสริมไยลวดอะครับ มันไม่ต่างจากของเดิมเท่าไหร่แต่ข้อดีคือมันนำมาทำความสะอาดได้หลายรอบครับ มีทั้งน้ำยาล้างและเคลือบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้