รบกวนเรื่องล้อจากท่านผู้รู้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย paan, 5 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paan

paan New Member Member

34
    0
    0
    ผมใช้รถไมตี้ ตอนนี้ได้แม็กที่มี offset+37มาคับ ก็จะรบกวนท่านผู้รู้ว่าจะต้องรองสเปเซอร์เท่าไรคับ
    ล้อผม 17" กว้าง 8" เอาแบบว่า เสมอซุ้มคับ (รถผมโปร่งหน้า-หลังคับ):cry:

2. อันนี้ต้องรอไมตี้ดำล้อRGมาตอบละกันครับ เขาใส่มาจะทุกลายละมั้ง อิอิ

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เข้ามา Up ความรู้ครับ

4. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0
    ลองวัดดูครับว่าห่างอีกเท่าไหร

5. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    รองเยอะระวังขันน็อตไม่ได้นะคับ

6. paan

34
    0
    0
    ขันน๊อตไม่ได้เป็นยังไงคับ ผมกะว่าจะรองสเปเซอร์ 5 ออก 5 นะคับ

7. paan

34
    0
    0
    ขอบคุณทุกนะท่านคับ

8. paan

34
    0
    0
    ถ้าผมใส่ได้แล้วจะลงรูป เพื่อขอคำติชม

9. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0
    ท่านโต๋เต๋ คงคิดว่าจะรอง spacer แบบที่เป็นแผ่นชิมรองนะครับ
    ถ้ารอง spacer แบบขันน๊อต ยังไงก็ไม่ควรเกิน 1นิ้วครับ หนามากๆวิ่งเร็วๆแล้วจะมีอาการสั่นได้ครับ

10. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    คุณปาน เอาแบบหมุดซุ้มไปเลย หน้าหลัง
    แต่ต้องอัดนำมันโช้คใหม่ด้วยนะครับ
    (ไม่ทราบว่าใส่ลายเดียวกันป่ะ)

11. สเปเซอร์ทั่วๆไปมันหนาประมาณนิ้วนึง มันก็น่าจะพอดีแล้วนะ

12. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    off ของ MTX +22 ครับ ถ้าใส่ off +37 ก็เอา 37 - 22 =15 m คือต้องรองหนา 15 m ครับ ถึงจะพอดี

13. paan

34
    0
    0
    ก็ประมาณ 1 " ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้