เหยียบครัชแล้วดัง แอ๊ดๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย watsant, 7 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watsant

watsant Member Member

43
    2
    8
    เหยียบครัชแล้วดัง แอ๊ดๆ

--------------------------------------------------------------------------------

เหยียบครัชแล้วดังแอ๊ดๆ ครับ
    ลองฟังดูเหมือนมันมาจากห้องเครื่องครับ
    แต่ไม่รู้ว่าเพราะอะไร ช่วยบอกหน่อยดิครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    น่าจะเป็นที่ลูกปืนกดครัชต์นะครับได้ลุยน้ำมาหรือเปล่า

3. watsant

43
    2
    8
    แล้วผมต้องทำไงบ้างครับนิ
    มันถึงจะหายดังซักที
    หรือว่าต้องเปลี่ยนลูกปืนกดครัชเลย 1500 นะนั้น

4. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เอา sonax ฉีดตรงตีนยันครัชครับมันอยู่ตรงที่สายครัชเข้าตัวเกียร์
    อยู่ใกล้ๆหม้อน้ำมันจะมียางสีดำๆปิดอยู่ ค่อยๆง้างยางแล้วต่อหัว sonax ฉีดเข้าไปให้
    ลึกที่สุดเท่าที่จะลึกได้.....ลองดูครับ
    :p

5. watsant

43
    2
    8
    ท่านเทพมาตอบแล้ว จะลองดูครับแต่ต้องไปหาซื้อโวเน็กก่องละ หุหุ

6. Green EK 2008

Green EK 2008 New Member Member

3
    1
    0
    รถผมก็เป็นอย่างนี้เหมือนกันครับตอนแรก + คลัตช์หนักขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย และก้มดูมีน้ำมันเยิ้มที่แม่ปั้มคลัตช์ตัวบน น้ำมันคลัตช์ก็ลดลงด้วย เอาไปให้เพื่อนถอดกระบอกปั้มดูปรากฎว่าเป็นรอย ตามอายุการใช้งาน เลยต้องเปลื่ยนใหม่ ราคา แม่ปั้มคลัตช์ตัวบน (มือสองเชียงกง ) 800 บาท , สตีอปเปอร์อีก 1 ตัว 60 บาท ผลปรากฎว่าคลัตช์นิ่มกว่าเดิมเยอะครับผม:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้