ใครมีวิธีแก้เคร็ดขับรถสีที่ไม่ถูกโฉลกมั่งครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ADEBAYOR, 31 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ADEBAYOR

ADEBAYOR New Member Member

36
    4
    0
    ใครมีวิธีแก้เคร็ดขับรถสีที่ไม่ถูกโฉลกมั่งครับนอกจาก รถคันนี้สี............. มันมีวิธีอื่นอีกไหมครับใช้แล้วได้ผลอย่างไรบ้างช่วยบอกหน่อยครับ

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ส่วนมากก็เห็นเค้าใช้วิธีที่คุณว่ามากันนะ

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้างบน้อยก็ติดสติ๊กเกอร์

ถ้างบเยอะก็ทำสีใหม่

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ของผมไม่ถูกกับสีดำ แต่ก็ยังใช้อยู่ ยังไม่ได้แก้เคร็ดอะไรด้วย

แต่ส่วนมากเห็นติดสติกเกอร์กันครับ

5. ADEBAYOR

ADEBAYOR New Member Member

36
    4
    0
    ผมเกิดวันจันทร์หมอบอกไม่ถูกกับสีแดงอย่างแรงหมอบอกเป็นการกินีอย่างแรงทำมาหากินไม่ขึ้นทำอาไรก็มีแต่อุปสรรคและจะมีอุบัติเหตุร้ายแรงปกติผมเป็นคนไม่เชื่อนะครับแต่หมอแกเล่นพูดซะกลัวเลย

6. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    สติ๊กเกอร์ครับ ติดตัวเล็กๆ แอบๆ ก็ได้

7. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ^^ ผม ก็วันจัน ครับ มา แอบเก็บข้อมูล อิอิ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมเกิดวันอังคารคับ ซึ่งสีขาวเป็นกาลกิณี คับ แต่ชอบสีขาวคับ ตั้งแต่ทำมา1ปีไม่มีอะไรคับ แต่ผมก้อทำเพื่อความสบายใจไว้คับ โดยการเอาน้ำมนต์มาพรมรอบรถเลยคับ แล้วก้อ เอาพวกสติกเกอร์ที่เกี่ยวกับรถมาติด อย่างรถผม เช่น โลโก้แดง สติกเกอร์ Civic Type R เป็นต้นคับ หรือไม่ก้อ หาสติกเกอร์สีที่ถูกโฉลกมาติดคับ ลองไปหาในเวปที่เกี่ยวกับการทำนาย ดวง ดุคับ

9. Thew115PowerHaus

Thew115PowerHaus Member VIP

755
    2
    18
    ถึงไม่ถูกกับสีรถ แต่รถคุณก็เข้ากับสีผิวนะคับ ล้อเล่ง:D:D

10. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ถ้าไม่ชอบติดสติ๊กเกอร์ก็หาผ้าสีที่เราถูกผืนเล็กๆผูกไว้ที่คอพวงมาลัยก็ได้ครับ ก่อนจะผูกให้ลำลึกนึกถึงว่ารถเราสีตามผ้าที่เราผูกไว้ ลองทำดูครับ

11. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    คิดมากไปทำไม ชีวิตของเราไม่ได้ขึ้นอยู่กับสีรถ หรือหมอดู

รถก็รถของเรา ของซื้อมาแล้ว ทำไงได้

ผมก็เชื่อนะ แต่ไม่ได้งมงายถึงขนาดไม่สบายใจ

ผมก็เกิดวันจันทร์ ใช้รถสีขาว (อยู่กลุ่มเดียวกับ เหลืองนวล) ท่านว่า เป็นคุณ

แต่ก็เกิดอุบัติเหตุ เสียก็บ่อย ซ่อมก็นาน เสียจุกจิกออกบ่อย ฯลฯ

ไม่เห็นจะเกี่ยวกับสีรถเลย อยู่ที่ตัวเราเองทั้งนั้น

ที่ผมทำคือ ไหว้พระประจำรถ (ตลับพระที่เอาใส่ไว้ในรถ) ไหว้แม่ย่านางรถ (มีจริงรึเปล่าก็ไม่รู้ แต่ผู้ใหญ่เค้าว่ามา ก็ไหว้ไปเพื่อความเป็นศิริมงคล) เจอพวงมาลัยสวยๆ มะลิหอมๆ ก็หาเอามาแขวนหน่อย

นอกนั้นก็อยู่ที่คนขับครับ ไม่เกี่ยวกับสีรถสักกะติ๊ด :sad:

12. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    รถคันนี้สี...... ช่วยไม่ได้คับ เคยดูรายการๆหนึ่ง ซินแซแกบอกช่วยอะไรไม่ได้ ช่วยได้อย่างเดียว

ทางใจ ทำแล้วคิดว่าดีคิดว่าสบายใจก็ทำ ไปเถอะคับ ส่วนตัวผมเกิดวันอังคาร ห้ามใช้สีขาวแต่

ผมเป็นคนชอบรถสีขาว ก็ใช้สีขาวมาโดยตลอด มีรถ 3 คัน ก็เป็นสีขาวหมด ถามว่ามีปัญหา

อะไรไหม มีไรไม่ดีเกิดขึ้นไหม รถที่ใช้ซิ่ง ใช้โมมันก็บีบ้างอะคับ เข้าอู่ทีเกือบปี โมเครื่องบ้าง

ทำสีบ้าง แต่รถที่ออกป้ายแดง ออกมาปีนึงก็ไม่เคยเห็นมันเป็นอะไร อู่สีก็ไม่เคยเข้า ผมไม่ได้ลบ

หลู่นะ แต่ลองคิดดูเอาถ้าสีขาวไม่ดีจิง ก็ห้ามใส่เสื้อสีขาว กางเกงในสีขาว บ้านสีขาวก็ห้ามอยู่

ด้วยรึเปล่า อะไรที่คิดว่าทำแล้วสบายใจทำไปเถอะคับ ชอบสีไหนก็ใช้สีนั้น แต่ถ้าไม่สบายใจก็

หาทางแก้เคล็ดดูบ้างก็ได้ ผมถูกกับสีชมพูกับม่วง ก็ลองเอาสติกเกอร์สีชมพูมาติด ไฟซีนอลสีชมพู

มาใช้ สุดท้ายมันก็ยังมีชนบ้าง เครื่องพังบ้าง ไม่เห็นจะช่วยอะไรได้ แต่ก็ติดๆไปสบายใจก็ทำ

13. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    อยู่ที่ใจมากกว่า เคยซื้อสีแบบถูกโฉลกเป๊ะๆเลย ก็ไม่เห็นเป็นตามที่เค้าบอกเลย

14. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    รถคันนี้สีเหลือง อิ อิ

15. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมวันเสาร์ ต้องใช้สีอะไรดีอะครับ อิอิ

16. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    อันนี้ก้อตามแต่ความเชื่อนะครับ

เคยคุยกับรุ่นพ่อรุ่นน้า เค้าก้อแนะนำว่าให้หาพวกรถโมเดลสีอื่นๆมาวางไว้ในรถ หรือไม่งั้นจะเป็นพวกตุ๊กตาก้อได้ครับ

ลองดูนะครับ ^^

ปล. ผมก้ออังคารไม่ถูกกับขาวครับ แต่ก้อใช้อยู่ครับ ^^

17. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เค้าบอกว่าให้หาของอะไรก็ได้ที่มีสีที่เราถูกชะตาใส่ไว้ในรถแทนนะครับ

ไอ่ที่ติดว่า รถคันนี้สี... ช่วยทางใจอย่างเดียว

18. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ผมว่า เทวดาข้างบน คงงง

"ข้าว่าข้าเห็นมันรถสีแดงนี่หว่า ทำไมมันแปะว่าสีเขียววะ"

เล่นอะไรกัน...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้