รบกวนพี่ในคลับหน่อย...................................ช่วยด้วย...........คับผม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    ล้อหลังด้านซ้ายตอนขับไปทางไม่เรียบและซ้าๆมันมีเสียงแก๊กๆๆๆๆๆๆแถวล้อ
    ตอนแรกก็นึกว่าลูกปืนแต่ผมว่าไม่ใช่มั่งเพราะมันดังมาเกือบปีแล้วถ้าเป็นที่ลูก
    ปืนล้อมันคงเสียไปแล้ว

รบกวนพี่ๆๆๆช่วยให้คำตอบหน่อยอาจมีใครเคยเป็นเหมือนผมแล้วแก้หาย

ขอบคุณพี่ๆๆๆๆล่วงหน้าคับผม

NooM Cobra ถูกใจสิ่งนี้
  2. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    ลองดูยางที่สปริงใหญ่ดูครับถ้ามันขาดตกหลุมดังชัว แต๊กๆๆๆๆ เสียงเหล็กกระแทกกัน

3. nv_lampang

115
    8
    0
    แล้วไปดูที่ไหนอีกหรือป่าวคับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆที่สุดหล่อสุดสวยทุกๆๆๆๆคน

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ถ้าอยากรู้ว่าลูกปืนเสียมั้ยขึ้นแม่แรงแล้วขยับล้อดูมันจะคลอนๆ
    เวลาวิ่งจะรู้สึกว่ามันไม่นิ่งครับ

5. spmj

spmj New Member Member

135
    2
    0
    ของผมก้อเป็นครับ....เหมือนเสียงเหล็กกระทบกัน.....ดังแต๊กๆๆๆๆๆ.....ขับทางตรงๆเนี้ยแระครับ....ยิ่งตอนฝนตกดังอย่างแรง........พอไปหาช่างมานก้อไม่ดังอีกเซ็งเลย...........มานดังมั้งไม่ดังมั้งอ่ะ.....ไม่รู้ว่าเป็นอ่าไรเหมือนกัน........ขอผู้รู้ชี้แนะด้วยครับบบบบ

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองเช็คดูครับ...:D

7. nv_lampang

115
    8
    0
    ขึ้นดูแล้วล้อไม่หลวมนะคับ

8. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    แล้วตกลงเปนอะไรอะคับ อยากรู้เหมือนกัน ???

9. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    ลองดูเหล็กยึดบานพับฝาท้ายข้างๆไฟท้ายดูทั้งซ้าย+ขวาถ้ามันหลวมก็ดังครับของผมดังแล้วแก้ไขก็หายดัง

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ยางแขวนท่อหละครับ มันหลุดอะปล่าววว

11. เข้ามาดู................อิอิอิ

12. nv_lampang

115
    8
    0
    มันไม่ใช่เหล็กบ้านพับฝาท้ายคับมันดังแถวๆๆๆๆล้อหลังซ้ายอักอย่าง.........ท่อ
    ไอเสียผมก็อยู่
    ด้านขวาผมก็ไมรู้มันดังมาจากไหน ........ช่วยด้ยคับ
    พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆสุดหล่อ..............สุดสวยทุกคน

13. nv_lampang

115
    8
    0
    รบกวนด้วยคับ

14. green nv #032

2,789
    89
    0
    คงต้องมุด แล้วก็หาแว่นตาช่างมาใส่ ให้อีกคนขึ้นบนกระบะ แล้วค่อยๆขย่มๆดูอ่ะครับ...เอาใจช่วยต่อไป...:D

15. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

ช่ายแล้ว....ผมเคยเป็นคับ...พอซื้อมาเปลี่ยนก็หายแล้วครับ..แต่ยางรองเนี่ยมานทำไมขาดบ่อยจังไม่รู้พี่ป้อม
    4-5เดือนก็ขาดแล้ว...(ผมใช้ขนปุ๋ย) เคยใช้สายยางแก้ขัดไปพลางๆ....:D:D:D

16. nv_gold

nv_gold New Member Member

86
    4
    0
    ไม่รู้นะ ของผมเคยเป็นเลยเอาไปเช็คดู พอถอดโช๊คออกมาเลยรู้ว่าหูโช๊คบนมันขาดอ่ะ

17. green nv #032

2,789
    89
    0
    up...up...:rolleyes:

18. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ดูที่บู๊ชรองหัวโช้ค ยางรองสริงสิครับ(เดาเอานะ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้