vios ทำ Drift ยังไงต่อ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย GIG., 5 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GIG.

GIG. Guest

0
    0
    0
    vios เกียร์ธรรมดาครับ ล้อ17/45/205
    ไม่มี ABS ไม่ได้โหลดเตี้ย
    ผมต้องทำอะไรกับอุปกรณ์ต่าง ๆ ของรถหรือเปล่าครับ
    และช่วยกรุณาสอนการ Drift ขั้นเริ่มต้น ว่ามีลักษณะยังไง ควรปฏิบัติอย่างไรจึงจะคุมรถได้

GIG ขอขอบคุณนะครับที่ช่วยแนะนำ

2. taiy

taiy Guest

0
    0
    0
    Drift ขับหน้า

สำหรับคนที่ใชรถขับหน้านะคับ
    ก็ไม่ได้เก่งอะรัย แต่เนื่องงงงงจากทำบ่อย ชำนาน ลองผิดถูก ดูบ้าง
    ก็ขั้นแรง สำหรับรถขับหน้า ควรใส่ล้อเล็กไม่ใช่เล็กมานะ ประมาน 14-15 นิ้วกกำลังต้องดูรถด้วยว่าเป็น
    รถเล็กหรือใหญ่ รถเดิมๆก็ดริฟได้คับ แต่ถ้าจะดี ควรทำช่วงล่าง
    เช่น สปิง โช๊ค บุ๊ชล้อ พวกช่วงล้างอะคับ ปรับตั้งองศาล้อใหม่
    ส่วนการดริฟผม อาศัยเบรกมือเช้าช่วยอย่างมาก (แถมรถผมดรัมเบรคหลังด้วย ไม่ใช่abs)
    ขับมาด้วยความเร็วสูงไม่ใช้200นะประมาณเริ่มแรกก็ 60-80กม./ชม.หักพวกกมาลัยแล้วดึงเบรกมือ
    แรกๆรถอาจยังไม่สมูทเท่าไหร แล้วจะชำนาน ยิ่งตอนฝนตกถนนลื่นๆจะดีมากคับ
    รถจะสไลด์สวยมากๆ ระวังด้วยล่ะคับเดียวจะมาใหม่นะ

3. ต่าย

ต่าย Guest

0
    0
    0
    ดริฟ

ตอนนี้เราใช่ขอบ17 เวลาขับเท่ๆแต่เวลาดริฟลงมาเป็น15 นิ้วนะ

4. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ล้อเล็กๆ ปั่นไวคุมง่ายกว่านะ ผมว่า

5. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ล้อหน้า 15 กำลังดี แล้วแต่ขนาด และกำลังเครื่องด้วยครับ
    ล้อหลัง 13 ล้อเบาๆ ยางเล็กๆ แข็งๆ พยายามทำให้ท้ายเบาๆ จะได้สไลด์ได้นานขึ้นครับ

6. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    นี้เลยเอาไปดูครับ civic ขับหน้าดิฟของปุ่นมันครับ

ออกอาการ ดิฟ okเหมือนกันครับ ถ้าชอบก็ +++ ไห้ทีนะครับ อิอิ :p
    โปลดดูที่ล้อหลังไห้ดีๆ civic ดิฟ อิอิ :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้