โค้งอันตรายบน ถ.กัลปพฤกษ์

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย oat_28, 29 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เผื่ อ เ พื อ น ๆ ใ ช้ เ ส้ น ท า ง นี้ จ ะ ไ ด้ เ พิ่ ม

ค ว า ม ร ะ มั ด ร ะ วั ง ไ ม่ ขั บ เ ร็ ว

ต อ น ก ล า ง คื น ถ น น ต ร ง ช่ ว ง

ล ง ส ะ พ า น แ ล้ ว โ ค้ ง จ ะ มื ด ม า ก

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6918819/V6918819.html#180

เ ค ร ดิ ต FlyFox

2. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    กลางวันก้อน่ากลัวครับเส้นนี้

จะมีช่วงที่เป็นคอสะพานเล็กๆคอสะพานสูงมาก ถ้าลงแรงๆลิ้นหน้ากระจายแน่ๆ

oat_28 ถูกใจสิ่งนี้
  3. kunshybeer@ES04

kunshybeer@ES04 New Member Member

13
    1
    0
    ไอ้สะพานตรงเนี้ย ผมเกือบหลายรอบแล้ว

4. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    หน้าบ้านผมก็ประจำ ลงมาจากคู่ขนานลอยฟ้าเส้นสิรินธรนะ คนไม่เคยเส้นทาง ลงมาเร็วๆ ปล่อยไหลมาขวามือ เจอ ตอหม้อสะพานดักไว้เต็มๆ ทางก็ไม่เรียบเท่าไหร่ แถมมีเงาของต้นไม้มาบังอีก วันดีคืนดีไฟถนนดับ ก็วัดดวงกันเอาเอง เคยไปช่วยมูลนิธิ ไปแงะเอาร่างไร้วิญญาณ ออกมาจากซากรถ มาแล้วเหมือนกัน เจ็บไม่หนัก แต่รถเละ ก็บ่อย

งัยๆ เพื่อนๆ ก็ขับรถกันระวังๆนะครับ

5. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ระวังกันหน่อยแล้วกัน....................

6. momo0101

momo0101 New Member Member

182
    19
    0
    ระมัดระวัง กันมากๆ นะคับ

7. EDIT NUMBER 8

EDIT NUMBER 8 New Member Member

6
    0
    0
    รถแม่ผมหมุนมาแล้วครับ...โค้งนี้เลย รถหมุนเข้าไปในซอยที่อยู่ตรงนั้นและเข้าไปชนบ้านคนแถวนั้นเลยครับดีที่ไม่มีใครเป็นไร ผมเองก็เกือบกับโค้งนี้หลายรอบๆๆๆๆๆ ครับ

8. l3oatz

l3oatz New Member Member

31
    2
    0
    น่ากลัวมากๆครับ โค้งนี้เคยขับผ่านอยู่ ต้องระมัดระวังกันมากๆ นะครับ ด้วยความเป็นห่วงหวังว่า คนในคลับ กับคนที่เรารู้จัก คงไม่เกิดแบบนี้ขึ้นครับ

9. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    โค้งนี้แย่มากเลยครับ ไม่รู้ว่าออกแบบมาได้อย่างไง ถ้าใครไปวิ่งเส้นนั้นก็ระวังกันหน่อยครับ

10. kenshiro3333

kenshiro3333 Guest

0
    0
    0
    แถวบ้านผมเลยวิ่งประจำครับถ้าไม่เบรกตรงเกือบๆคอสะพานนะอันเดอร์เสเตรียแน่ครับแต่ก็สนุกดีนะผมขับมาเร็วเหวอๆดีครับ

11. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ต้องมีคนรับผิดชอบบ้างแล้ว...ทางหลวง,เขต,โยธา,วิศวกรการทาง
    ไฟฟ้าก็น่าอำนวยความสะดวก..(ช่วงนี้ชี้แนะ)..ใครอยู่พื้นที่นี่ช่วงหาเสียงเลือกตั้ง
    ผู้ว่า กทม.แจ้งเลยครับเดี๋ยวเขารีบแน่คะแนนเสียงชาวบ้านไม่เอาก็แย่แล้ว
    ครับ..เจ้านายยยย...

12. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    มันเป็นโค้งลงสะพานใช่ป่ะ น่ากลัวแฮะ

13. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    อย่างกับโค้ง S ในพีระเลย แต่บนถนนขับตัดในชาวบ้านจะด่าเอา ขี่ตามเลนมันก็เหวี่ยงจนเกือบหลุด สรุปรู้แล้วก็ต้องระวังครับ ขอบคุณมากๆครับ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้