ถ้าจะเอามาสด้า323 เดิมๆทั้งคัน มาDrift จะได้ไมคับ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย watjung, 6 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watjung

watjung New Member Member

2
    0
    0
    :) จะลองเอามาสด้า323เดิมๆเกียร์ auto มาDrift จะทำได้ไมคับ รถล้อเม็กขอบ15คับ ถ้าดริฟได้รถจะมีปัญหาอะรัยตามมาบ้างอะคับ:cool:

2. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ดริฟได้ครับผม

ส่วนเรื่องปัญหานั้นก็มีบ้างครับผม ช่วงล่างสำหรับรถเก่านั้นอาจจะพังได้ทันทีหลังจากที่เล่น ( แบบโหดๆไม่บันยะบันยัง ) เช่น ยางหุ้มเพลาขาด ลุกหมากเดี๊ยง อะไรประมาณนั้นนะครับผม แต่ว่าถ้าอุปกรณ์ส่วนใหญ่นั้นเราได้รู้แลดีแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร อีกอย่างต้องดูแลเกียร์ดีๆด้วยนะคับผม เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ออโต้ บ่อยๆหน่อยไม่งั้นก็อาจจะเดี๊ยงได้ ตอนนี้ Audi ผมก็เริ้มเพี๊ยนๆนิดๆแล้ว หลังจากเล่นมันโหดๆไปอะครับผม

3. watjung

watjung New Member Member

2
    0
    0
    รถผมชื่อได้ประมาน เกือบๆ2ปีเอง ชื่อก่อนมาสด้า3ออกใหม่ๆเองอะ เป็น323ตัวพิเศษ แต่เคยเปลี่ยนชุดเกียร์มาแล้วครั้งนึง เพราะผมเล่นมันแรงไป แต่ไม่ได้เอาไปดริฟนะคับแค่เอาไปซิ่งอะ

4. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    เกียร์ กับ หัวเพลา ครับ ที่น่ากลัวจะมีปัญหาตามมาที่สุด :) แต่ถ้าเล่นไม่หนักหน่วง เอาพอขำ ๆ นิด ๆ หน่อย ๆ

ล่ะก็ สองอย่างที่ว่ามาก็จะสึกหรอช้าหน่อย :)

5. taiong

taiong Member Member

200
    5
    18
    up......

เอาใจช่วยให้ ดริฟท์ ได้ โดยไม่มีปัญหานะครับ เล่นมาสด้าด้วยกัน หนับหนุนเต็มที่ หนับหนุนทางใจนะ ไม่ใช่การเงิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้