ขอถามพี่ๆ เรื่องล้อครูดกับซุ้มล้อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Pushzegg, 4 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    พอดีว่า ไปใส่ แม๊กซ์ 18 x7.5 มาครับ ยาง 225/40 เวลาเลี้ยวสุดก้อจะครูดกับซุ้มล้อ

แล้วก้อ เวลาจั้มคอสะพานก้อจะกระแทกกับซุ้มครับ ขนาด พับซุ้มแล้วก้อไม่รอด

โหลดมานิดหน่อยครับลงประมาน 2 นิ้วได้ คือจะแก้ปัญหายังไงดีครับ

ที่ผมคิดไว้คือ ดึงโป่งซุ้มล้อ กับ เปลี่ยนซีรี่ย์ยางเป็น 215/35 จะดีไหมครับ

ยังไงรบกวนพี่ๆให้คำแนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปล.รถใกล้จะเสดเต็มทนแล้ววว

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ผมว่าวววว สงสัยต้องใส่ 215/35 แล้วแหละค๊าฟฟฟฟ !!!!!

ถ้าดู ดีดี เวลาเลี้ยวสุด ที่บอกว่าติดซุ้มอะ จิงๆ มันติดตัวพลาสติกอะคับบบ !!!

เปนพลาสติกสีกำฝั่งหน้ารถ ลองดู ว่า ตรงนั้นมี ลอยรึป่าววว เพราะหน้ายาง ชอบ ครูดตรงนั้นน

ส่วน เรื่องงงงง คอสะพานน เวลาโดด นั่นน หมดหนทางงงง

เปน ผม คง จาเรื้อยลงค๊าฟฟ

ขอดู ลายแม็กน่อยได้มั้ยคับบบบบบ !!! อยาก เหนนน !!!

3. Pushzegg

168
    0
    0
    รูปแม๊กซ์ตามคำขอครับบบ

4. bavaria

bavaria New Member Member

54
    0
    0
    สวยดีครับ ดูหรูหราเข้ากับรถดี ผมว่าเตี้ยขนาดนี้แล้วเจอหลุมเจอบ่อเจอคอสะพานก็ค่อยๆไปดีกว่าครับ
    ถึงแก้จนมันไม่ติดแล้วก็เบาหน่อยก็ดี เพราะเวลากระแทกทีนี่มันสะเทือนไปทั้งคันนะครับ เดี๋ยวตรงอื่นจะเป็นไปอีก ถ้ามาแถวบ้านผมแค่นี้ก็ครูดกับลูกระนาดแล้ว(ใหญ่จนเป็นเนินย่อมๆเลย)

5. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ฮ้าๆๆๆๆ.แนวเดียวกับที่เคยจะทำ

ผมเคยคิดจะใส่แล้วอ่ะครับ.แต่มันติดแบบนี้ล่ะทางร้านเขาบอก.
    มีทางเดียวตีโป่งขยายซุ้มด้านนอกและในครับ...
    บานปลายเลยผมไม่เอาอ่ะครับ.แต่ถ้าอัดโช๊คเพิ่มและทำตัวกัน
    ระยะยุบตัวให้น้อยลงจะช่วยได้แต่...แข็งและกระแทกมากๆ..
    :D

6. Pushzegg

168
    0
    0
    :Dขอบคุณพี่ๆมากครับ ผมเอาไป ใส่สตรัทปรับเกลียวหลังมาแล้ว ช่วยได้เยอะเลยครับ

ตึบมาก แต่มียางมาช่วยเพิ่มความนุ่มเลยรับได้

แต่พอทำหลังมา หน้าไม่ได้ทำดันยวบอีก เลยกลับไปทำหน้า รถยังไม่ได้ เด๊วยังไงจะมาบอกผลนะคร๊าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้