ขอความช่วยเหลือค้าบ รถสั่นๆๆๆ โอ้วว เล่าผิดค้าบบ เล่าใหม่

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย rummzink, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rummzink

rummzink New Member Member

74
    2
    0
    มาเปลี่ยนแปลงข้อมูลค้าบบบ

กลับไปถามพี่มาใหม่ เหตุการณ์มันเป็นอย่างงี้ ...

เอารถไปเช็คมา (ตอนนั้นรถยังไม่สั่นนะคับ) ช่างบอก ยางแท่นเครื่องเสื่อม

หลังเปลี่ยน ช่างบอก หาตรงรุ่นไม่ได้ พี่ผมเอารถออกไปขับ ปรากฏอาการสั่นอย่างที่เล่ามา อะคับ อย่างงี้ แสดงว่า เรื่องยางแท่นเครื่อง ชัวร์แน่นอนแล้วสินะคับ

ถ้าอยากจะได้ของตรงรุ่นผมควรไปหาที่ไหนอะคับพี่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2008
  2. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ไม่รู้งับ .... แต่ผมชอบ 3 ประตูมาก ๆ เลย เข้ามาดู ....

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    รอบเครื่องอยู่ที่เท่าไรครับ
    รอบเครื่องต่ำมากไปหรือเปล่าครับ

4. rummzink

74
    2
    0
    เหรอคับ งืมมมมมมมมม ตรงหน้าปัดไม่มีวัดรอบเครื่องด้วยจิ มันควรจะอยู่ที่ประมานเท่าไหร่เหรอคับ แล้วควรจะเริ่มจากตรงไหนอะคับ เมื่อวานลองหาข้อมูลดูเค้าว่าให้ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ??

5. wingage

wingage New Member Member

78
    0
    0
    รถสวยครับ ซื้อมาแพงไหมครับ :cool:

6. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    หาวัดรอบถูกๆๆใส่สักตัวนะครับ

7. rummzink

74
    2
    0
    ขอบคุณคับ ไว้ไปหาวัดรอบมาติดก่อน ...

เอ.. ไม่แน่ใจคับ แว่บไปถามก่อน

8. rummzink

74
    2
    0
    มาเปลี่ยนแปลงข้อมูลค้าบบบ

กลับไปถามพี่มาใหม่ เหตุการณ์มันเป็นอย่างงี้ ...

เอารถไปเช็คมา (ตอนนั้นรถยังไม่สั่นนะคับ) ช่างบอก ยางแท่นเครื่องเสื่อม

หลังเปลี่ยน ช่างบอก หาตรงรุ่นไม่ได้ พี่ผมเอารถออกไปขับ ปรากฏอาการสั่นอย่างที่เล่ามา อะคับ อย่างงี้ แสดงว่า เรื่องยางแท่นเครื่อง ชัวร์แน่นอนแล้วสินะคับ

ถ้าอยากจะได้ของตรงรุ่นผมควรไปหาที่ไหนอะคับพี่

9. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    หาไม่ได้จริงๆ เหรอครับ

น่าจะเบิกศูนย์ได้นะครับ เพราะ EP82 Toyota เอาเข้ามาขายเอง มันเป็น Commitment นะครับ

เพียงแต่ อาจจะต้องรอสั่งจากนอกเท่านั้นเอง

ลองไปถามแถววรจักรนะครับ

ผมยังเบิกคิ้วยางหลังคาได้เลย

10. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    หาไม่ได้จริงๆ เหรอครับ

น่าจะเบิกศูนย์ได้นะครับ เพราะ EP82 Toyota เอาเข้ามาขายเอง มันเป็น Commitment นะครับ

เพียงแต่ อาจจะต้องรอสั่งจากนอกเท่านั้นเอง

ลองไปถามแถววรจักรนะครับ

ผมยังเบิกคิ้วยางหลังคาได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้