ขอให้พี่ๆแนะนำอีกทีครับผม

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย the_gamez, 1 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    เรื่องทำสีรถครับ คือว่าจะทำสีรถครับ อยากจะทราบราคาครับว่าเท่าไหร่ ราคามีแบบไหนมั่งครับ รถ เกมรู้สึกว่าจะผุเยอะอยู่ พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับผม

ขอบคุณมากๆครับ

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เรื่องการทำสีนั้นมีหลายเกรดหลายราคาครับ ขึ้นอยู่กับความต้องการของเจ้าของรถ ถ้าจะเอาแบบกลางๆ ก็ลอกสีเก่าออก ขัดจนขึ้นเงา ปะผุ ทำสี ก็จะอยู่ประมาณ 30000 - 40000 บาท (แล้วแต่ร้าน) แต่ถ้าจะเอาให้ดีกว่านี้แบบว่าถอดหมดทุกชิ้น ทุกอย่าง ทำทุกจุด แม้แต่ซอกเล็กซอกน้อย ก็ต้องมีงบประมาณ 50000 ขึ้นไปจนถึงหลักเกือบแสนครับ (พวกรถคลาสสิคแท้ ๆ เค้าจะทำกัน เรียกว่า เค้าเงินถึงก็ทำถึง) ทีนี้ก็แล้วแต่เกมจะพิจารณาดูเองว่าจะเอาระดับไหน ก่อนอื่นไปสอบถามร้านให้ตีราคาดูก่อนดีกว่า ต่างจังหวัดอาจจะราคาไม่แพงก็ได้ เพราะพี่เคยทำสีทั้งคันเมื่อก่อนหน้านู้น.... ที่ จ.นครปฐมแค่ 2หมื่นก่าๆ เอง (ลอกสีปะผุ) แต่ครั้งล่าสุดโดนไป 30000 - (ไม่รวมค่าอะไหล่อีกเป็นหมื่น)

3. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    รวมค่าสีพองหรือยังหล่ะครับพี่กอล์ฟ...........5555555555555555555555555+

4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    :D:D:D:D:D มีแซว ๆๆๆ เดี๋ยวจะโดน ............ นี่ยังไม่รวมค่าซันรูฟด้วยนะเนี่ย 555+

5. *-*

6. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    โหซันรูฟด้วยหรอครับพี่.......ผมก็อยากทำอะครับแต่ขอเปลี่ยนเป็นมูลรูฟละกันพี่จะได้ไม่ร้อน.....555555555555555555+

7. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
  8. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    กำลังจะทำอยู่เหมือนกัน

มีปะผุบ้าง จะเยอะตรงขอบกระจกหน้ากับหลังนี่แหล่ะ และมีประตูคู่หน้า และรอยขีดข่วนรอบคัน จะเน้นเรื่องสีเป็นพิเศษ โดยจะใช้สี2kของ sikkens ทินเนอร์ของนกแก้ว.. สองอย่างนี่ก็เกือบ2หมื่นแล้วแหล่ะ แต่ก็ทำเพราะว่ารถของเราเอง.. :D:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้