พี่ๆช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยครับ...16+20สตาร์ดติดบ้างไม่ติดบ้าง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย `Tao, 3 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เครื่อง16+20

อาการก่อนหน้านี้..เป็นตอนไปเติมน้ำมันที่ปั้ม..ดับเครื่อง...พอจะสตาร์ดสตาร์ไม่ติด...ติดขึ้นมาแล้วก็ดับ

พอสตาร์ดอีกทีก็เหมือนน้ำมันไม่มา

ส่วนอาการล่าสุดวันนี้...ขับไปseven(ประมาณ200เมตรจากบ้าน)ลงไป2นาที....สตาร์ดอีกทีไม่ติด

คือติดขึ้นมาแล้วก็ดับ(อาการเหมือนน้ำมันไม่มา)...แล้วครั้งต่อๆไปก็ไม่ติด...ปิดกุญแจเปิดใหม่ทิ้งช่วงประมาณ5-10วินาที

แล้วก็สตาร์ดติดดประมาณครั้งที่6-7...ติดตามปกติไม่ต้องเหยียบคันเร่ง

------------------------------------------

จะเป็นประมาณช่วงดับเครื่องช่วงสั้นๆ..ทั้งตอนเครื่องร้อนและไม่ร้อน

เครื่องเดินเรียบตามปกติ...tecทำงานปกติ

จากที่วิเคราะห์อาการกับเพื่อนๆแต่ผมยังไม่มีเวลาเอารถไปcheck...เค้าบอกว่าน่าจะเป็นที่relayปั้มติ๊ก

เพราะทุกครั้งแรกที่จะสตาร์ดไม่ติด..ก็คือสตาร์ดแล้วรอบขึ้นแล้วก็ดับ..เหมือนรถน้ำมันหมดประมาณนี้ครับ

ล่าสุดไปคลอง5แวะเติมน้ำมันไม่กล้าดับเครื่องเลยกลัวสตาร์ดไม่ติด

ยังไงรบกวนพี่ๆeg3d...ช่วยวิเคราะห์อาการกันด้วยน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

:D:D:D

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ที่วิเคราะห์มาก็น่าจะตรงจุดแล้วนะครับ เรื่องรีเลย์ ซื้อสำรองไว้ในรถซักอันก็ดีครับ เผื่อมีปัญหาลองสับดูจะได้หาสาเหตุได้ง่ายขึ้น

3. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ..:D:D:D

4. thongrak48

thongrak48 New Member Member

17
    1
    0
    รบกวน ถามนิดนึงนะค๊ะ!!~

คือ รถที่ใช้อยู่กะเปงเหมือนกันอะค๊ะ อยาก ทราบว่าตอนนี้ที่พี่เปงอยู่หายหรือ ยัง

รบกวนบอกสาเหตุ กะ วิธีแก้ ให้ด้วยนะค๊ะ ขอบคุณ ล่วงหน้านะค๊ะ !!~

5. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    ต้องสังเกตุนิดนึงว่า ไฟหรือน้ำมันไม่มา เป้นได้สองอย่าง อาการปั๊มติ๊กใกล้พังกับ คอยล์ใกล้พัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้