อาการนี้ผิดปกติ หรือ ป่าว ครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Tap Aukkee, 7 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tap Aukkee

Tap Aukkee New Member Member

2
    0
    0
    รถผมเครื่อง B16A ผมสังเกตุว่า ในกระปุกน้ำสำรองของหม้อน้ำมันมี ผงฝุ่นนอนก้นอยู่สีเทาเหมือนขี้เถ้า ครับ เทออกทำความสะอาดได้สักอาทิตย์ ก็มีมาอีกไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นครับ ช่วยหน่อยครับก่อนจะสายเกินไป:cry: ความร้อนของเครื่องก็ปกติ ครับ แต่มีอาการอย่างที่บอก:cry:

2. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    หม้อน้ำสกปรกครับ ลองถ่ายน้ำทิ้งสัก 2-3 รอบ

3. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    พอถ่ายน้ำทิ้งแล้วก็ใช้น้ำที่สะอาดหน่อย พวกน้ำขวดที่กรองมาแล้วเติมจะได้ไม่มีพวกตะกอนไปสะสมอีกคับ หรือไม่ก็เติมน้ำยาหล่อเย็นของ Honda เลยก็ได้คับ 4 ลิตร สองร้อยกว่าบาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้