ไปทำมาแล้วคร๊าบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 3 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ไปเดินท่อ 2.5 นิ้ว มาคร๊าบ หม้อพักสูตรของร้านฟูจิเทอร์โบคร๊าบ โดนไป 4000 บาทไทย ยิงลงหน้า เสียงโบเนี๊ยดัง วี๊ด สะใจเลย อิ อิ โปรเจ็ทต่อไปคร๊าบ
    ลงเกสแยกคร๊าบ แต่ มันใช่ได้กับเขาเดิมไหมอาคร๊าบ ว่าจะเอาเกสของคุณน้อย น่าจะตกตัวล่ะ 3000 อัพ แล้วจะติดกับเขาเดิมได้ไหม เห็นช่างร้านฟูจิ บอกว่าใช่ได้ แต่ต้องเจาะอะไรสักอย่างไม่ทันฟังคร๊าบ

2. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    อยู่แถวไหนครับ อาจจะไปทำมั่ง ขอบคุณงับ

3. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    แล้วเปนไงมั่งคับ วิ่งดีกว่าเดิมเยอะป่าว หรือว่าแค่เสียงวี๊ด เท่านั้น

ส่วนตัวผมคิดว่า ราคา แรงไปหน่อย อะคับ แต่หม้อพักของเค้า อาจจะดี มั้งคับ

4. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ทำมัย...ราคาแรงจังคับ...แล้วผลเป็นยังไงบ้างคับ..:D:D:D

5. ถ้าเนใหม่ทั้งคัน แล้วหม้อพักด้วย ก็ไม่ถูกไม่แพงมั้งครับ ใส่เกตุแยกน่าจะใส่ได้ครับ

6. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    เรื่องของเรื่อง เห็น 200 sx ทำอยู่หน้าร้านเลยเขาไปทำหน่อย ผมก้อพูดตรงเลยว่าไม่เคยได้ยินร้านชื่อร้านเขา เจ๊เขาบอกผมไปหลบอยู่แถวไหนมา เขาบอกให้ไปหาดูในเน็ตอาคร๊าบลองพิมชื่อร้านใน google ดูคร๊าบ เจ๊เขามีเน็บแนม อีกต่างหาก กับ เน็ตโตกับ ร้าน 42/1 ผมว่าทำดีน่ะคร๊าบตัวเจ้าของเขาทำเอง รับงานน้อยอ่ะคับเจ๊แก่ว่า หรือผมโดนต้ม อิ อิ

7. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    อยู่ที่ความพอใจของเราคับ..ถ้าเราพอใจก็ OK. คับ

8. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    หม้อพักเปงไงคับ

ใสตรงหรอว่ายังไงคับ

แล้วต้นเปงไง ปลายเปงไงคับ

9. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ถ้าทำออกมาดีก็ โอเคครับ

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าเก็บรายละเอียดมาให้ชมด้วนนะครับ

11. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    แจ้งผลงาน ด้วยครับ อยาดรู้เหมือนกาน

12. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ต้นมาดีคร๊าบ ปลายกดแล้วได้ 160 เกือบลง 170 คร๊าบ ล้อขอบ 15 ยาง 205/65/15
    แต่ผมว่าน่าจะได้ 170 น่ะคร๊าบ มีหลังคาแค่รี่ทรงสูงอาคร๊าบสงสัยจะตานลม
    รถผมตอนเดียวคร๊าบ บอกกันหมดเปลือก เครื่อง 2500

13. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ทำมาแล้ววิ่งดี ก็ใช้ได้คับ

ส่วนที่บอกว่าเจาะอะไรนั้น ก็คือเจาะเขาอะคับ แล้วเอาเวสเกต ไปเชื่อมติดแหละคับ

14. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    อย่างที่กระทู้ข้างบนบอกเลยคัฟ

15. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    พี่น้อง D4D จะเเรงกันใหญ่แล้ว

วู้.....................เเซด.................

16. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    แล้วใช้เขาเดิมได้เปล่าคร๊าบ หรือ โบเดิมไม่มีเขา ไม่รู้จริง จริง คร๊าบ

17. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    มันต้องทำท่อแยกออกมาจากเขาเดิม เขาเดิมถ้าทำไม่ดีอาจจะไม่อยู่นะครับ ถ้ามีงบ ก็ทำเขาใหม่ดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้